Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chia sẻ Mod âm lịch vào theme: com.android.systemui

MinhNguyenBom

Thành viên tích cực
Trước đây, muốn mod âm lịch vào MiuisystemUI bắt buộc phải mod MiuiSystemUI.apk. Với một số room MiuiSystemUI và một số ***.apk khác đã bị mã hóa, khó khăn cho các amater khi vọc vạch.
Kể từ phiên bản MIUI 10.2 8.11.29/30 của xiaomi.eu, đã được Việt hóa sâu hơn, ngày tháng âm lịch tiếng trung đã được dịch sang tiếng Việt (nhờ công của bạn Trần Anh (big thank)). Do vậy các bạn muốn có âm lịch trên Statutbar, trên đồng hồ màn hình home, hoặc trên màn hình khóa chỉ cần mod một lần vào theme ưa thích, sẽ không phụ thuộc mỗi khi updata các bản rom. Mình đã thực hiện thành công trên rom của xiaomi.eu, các rom khác mình chưa thử nên chưa biết. Các bạn có thể lấy file miui.apk của rom xiaomi.eu thay tương ứng vào các bản rom khác, mình nghĩ là được, bởi đã từng làm như thế nhiều lần.
Ảnh:
View attachment 67853
Code cho com.android.systemui:

<string name="status_bar_clock_date_format">EEEE/dd/MM (e/N/YY)</string>
hoặc: <string name="status_bar_clock_date_format">EEEE/dd/MM (ee/NN/YY)</string>
Code cho màn hình khóa hoặc clock màn hinh home:
<DateTime x="0" y="0" align="left" alignV="center" color="#00ffff" size="45" format="'H.nay: ngày' ee '- tháng' NN '- năm' YY"/>
cám ơn bài viết của bạn

minhnghia1991

Thành viên
Trước đây, muốn mod âm lịch vào MiuisystemUI bắt buộc phải mod MiuiSystemUI.apk. Với một số room MiuiSystemUI và một số ***.apk khác đã bị mã hóa, khó khăn cho các amater khi vọc vạch.
Kể từ phiên bản MIUI 10.2 8.11.29/30 của xiaomi.eu, đã được Việt hóa sâu hơn, ngày tháng âm lịch tiếng trung đã được dịch sang tiếng Việt (nhờ công của bạn Trần Anh (big thank)). Do vậy các bạn muốn có âm lịch trên Statutbar, trên đồng hồ màn hình home, hoặc trên màn hình khóa chỉ cần mod một lần vào theme ưa thích, sẽ không phụ thuộc mỗi khi updata các bản rom. Mình đã thực hiện thành công trên rom của xiaomi.eu, các rom khác mình chưa thử nên chưa biết. Các bạn có thể lấy file miui.apk của rom xiaomi.eu thay tương ứng vào các bản rom khác, mình nghĩ là được, bởi đã từng làm như thế nhiều lần.
Ảnh:
View attachment 67853
Code cho com.android.systemui:

<string name="status_bar_clock_date_format">EEEE/dd/MM (e/N/YY)</string>
hoặc: <string name="status_bar_clock_date_format">EEEE/dd/MM (ee/NN/YY)</string>
Code cho màn hình khóa hoặc clock màn hinh home:
<DateTime x="0" y="0" align="left" alignV="center" color="#00ffff" size="45" format="'H.nay: ngày' ee '- tháng' NN '- năm' YY"/>
Tui đã việt hóa lại miuivaf làm theo hướng dẫn rồi mà sao nó vẫn ra ntn

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sửa lần cuối:

tuan.nbc

Thành viên

Bạn Việt hóa chưa thành công, (bạn có thể deco lại file miui.apk để kiểm tra).
Hoặc bạn có thể dùng, trích lấy miui.apk từ các rom của eu, mi- room, ROS, những rom trên miui.apk đã được Việt hóa toàn bộ

Gửi từ MI MAX 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

haucdt

Thành viên

Cái này khả năng cao do theme thôi.
Bung file theme ra tìm trong clock xem

minhnghia1991

Thành viên
Hoặc bạn có thể dùng, trích lấy miui.apk từ các rom của eu, mi- room, ROS, những rom trên miui.apk đã được Việt hóa toàn bộ

Có cần phải việt hóa từ gói 6 ko bác hay chỉ cần gói 10 là được

minhnghia1991

Thành viên

Tui đã decom đúng là chưa việt hoá được. Tui đã thay thủ công rồi recom lại nhưng tại sao khi bung file vừa recom đó ra kiểm tra thì nó vẫn là cái string và plurals cũ là sao vậy bác giải ngố giùm, TH này chưa gặp bao giờ

tuan.nbc

Thành viên
Tui đã decom đúng là chưa việt hoá được. Tui đã thay thủ công rồi recom lại nhưng tại sao khi bung file vừa recom đó ra kiểm tra thì nó vẫn là cái string và plurals cũ là sao vậy bác giải ngố giùm, TH này chưa gặp bao giờ
Một số trường hợp dùng bart VH ok, một số trường hợp phải nhét vào một cái rom zip nào dó, VH cả rom rồi trích ra sau, một số trường hợp nữa thì mình chịu.
Lâu lắm rồi mình cũng ko vọc vạch gì, đang dùng mi- room, thấy đủ cả, chẳng cần tùy biến mod miếc gì nữa

Cục Đá

Thành viên tích cực
Là sao muốn vh thì làm sao, e gà mờ lắm. Xin hướng dẫn

minhnghia1991

Thành viên
Một số trường hợp dùng bart VH ok, một số trường hợp phải nhét vào một cái rom zip nào dó, VH cả rom rồi trích ra sau, một số trường hợp nữa thì mình chịu.
Lâu lắm rồi mình cũng ko vọc vạch gì, đang dùng mi- room, thấy đủ cả, chẳng cần tùy biến mod miếc gì nữa

Thank to tuan.nbc và hau.cdt đã hỗ trợ cuối cùng tôi đã làm được cho rom 8.2.3.0. Bạn cho mình hỏi chỗ Kỷ Hợi đó bị liền không cách lm sao để sửa lại và chỗ tháng 7 âm đó lm ntn để nó tự thêm số 0 đằng trước

Sửa lần cuối:

Trần Anh

Thành viên
Thank to tuan.nbc và hau.cdt đã hỗ trợ cuối cùng tôi đã làm được cho rom 8.2.3.0. Bạn cho mình hỏi chỗ Kỷ Hợi đó bị liền không cách lm sao để sửa lại và chỗ tháng 7 âm đó lm ntn để nó tự thêm số 0 đằng trước
Về dấu cách thì bạn sửa lại toàn bộ danh sách can, thêm dấu cách và dấu nháy vào. Ví dụ Kỷ => "Kỷ "
Ko rõ bạn lấy gói ngôn ngữ nào chứ gói của MIUI10 là đã fix cái đó rồi

minhnghia1991

Thành viên
Về dấu cách thì bạn sửa lại toàn bộ danh sách can, thêm dấu cách và dấu nháy vào. Ví dụ Kỷ => "Kỷ "
Ko rõ bạn lấy gói ngôn ngữ nào chứ gói của MIUI10 là đã fix cái đó rồi
Thank, đã chỉnh ngon rồi. Dễ vậy mà nghĩ không ra, não tàn r [emoji38]

turangga.coky

Thành viên mới
[QUOTE = "minhnghia1991, posting: 792395, anggota: 41959"] Terima kasih, Anda telah menyuntingnya dengan baik. Mudah untuk berpikir tetapi tidak, otak busuk [emoji38]

Dikirim dari 4X Redmi Note saya menggunakan Tapatalk [/ QUOTE]

link please...

minhnghia1991

Thành viên
link please...[/QUOTE]
You can find it in Theme Store. Theme is CEEC

Sửa lần cuối: