Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Thảo luận Mj Smart Camera 1080p SXJ01ZM bản 2017 - Đánh giá/ Hướng dẫn

Armin

Thành viên mới
không có chuyển động la nó không lưu ( tiet kiem thẻ nhớ ) phải có chuyển dongdjothi nó lưu, bạn yên tâm.
Lý thuyết là vậy nhưng mình test khi mình mở cửa vào thì phải một lúc sau CAM mới hoạt động (Khoảng 15-20’ sau) điều này khá bất tiện bởi vì nếu có biến trong khoảng 5-10’ thì CAM lại ko lưu. Firmware đang ở bản mới nhất, ko biết Mi có fix cái này ở firmware sau ko nữa :(

telexx

Thành viên
Con 2018 có bác nào biết cách lưu video xuống điện thoại ko? Nó chỉ lưu vào thẻ trên camera thôi, ko lẽ lại phải tháo thẻ ra mới lấy đc?

Hoàng Phê

Thành viên mới
Lý thuyết là vậy nhưng mình test khi mình mở cửa vào thì phải một lúc sau CAM mới hoạt động (Khoảng 15-20’ sau) điều này khá bất tiện bởi vì nếu có biến trong khoảng 5-10’ thì CAM lại ko lưu. Firmware đang ở bản mới nhất, ko biết Mi có fix cái này ở firmware sau ko nữa :(
Chọn full time trong phần Dêtection Settings là nó luu nguyên ngày

Đính kèm

Hoàng Phê

Thành viên mới
bác ơi up cách nào vậy ak,e mới mua mà dung mihome chán qua chẳng chihr chọt được gì míc thu thì ồn vọng ,dùng mihome không thấy phần update đâu cả
Trong Settings chọn Check for firmware updatas rồi chọn update thôi b

Hoàng Phê

Thành viên mới
Sao lúc này diển đàn nhiều topic rác quá nhỉ
Toàn đăng mấy thứ ko liên quan

chidotoji

Thành viên mới
Các bạn đã và đang dùng cho mình hỏi, bạn nào biết chỗ bán bản Camera Xiaomi Yi hoặc Mijia 1080p mà có thể tháo rời được phần mắt cam ra như đời cũ và dùng được app Mi Home không ? Mấy bản cam yi xài app Yi Home không đem lại trải nghiệm đồng bộ lắm

Phuonght

Thành viên mới
em mijia 2017 up FW được, vậy ko biết có ai up FW cho ver 2018 ko ạ. Không biết có bản FW nào trích dc link rtsp ko ạ. Thank cả nhà

latuan

Thành viên mới
mình là thành viên mới, hôm rồi mình có mua 3 con xiaomi mijia 1080p dùng nhưng chỉ xem đc trên điện thoại, mình có cài app trên pc nhưng nó toàn báo lỗi, app không hiển thị nội dung gì cả :(( các bác trợ giúp với ạ

Đính kèm

minhtuanvnpt

Thành viên
Có cách nào mở rtsp để xem trên tinyCam monitor không các bác

Gửi từ SM-G960F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nghiêmvnn

Thành viên mới
mình là thành viên mới, hôm rồi mình có mua 3 con xiaomi mijia 1080p dùng nhưng chỉ xem đc trên điện thoại, mình có cài app trên pc nhưng nó toàn báo lỗi, app không hiển thị nội dung gì cả :(( các bác trợ giúp với ạ
lâu rồi mình cũng chi xem qua đt thôi, app trên pc bị lỗi gì rồi, mong co cao nhân nào đấy giúp.

minhtuanvnpt

Thành viên
Cam này mở luồng rtsp được không các bác?

Gửi từ SM-G960F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

tranminh474

Thành viên mới
Các bác cho hỏi: sau khi update firmware mới nhất cho camera 2017 phiên bản nội địa (ver 4.0.9-1001) thì canera không thể xem được (báo Prepairing to play ...100% rồi dừng tại đó). Mình đã reset cài đặt lại nhưng vào xem lại báo: Couldn't get camera info. Có bác nào bị tình trạng giống mình không và cách khắc phục như thế nào vậy?

Đính kèm

Sửa lần cuối: