Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Miwifi Gen 3G up Openwrt bị lỗi lên đèn vàng???

Mr Bằng

Thành viên mới
Bác nào rành vụ Openwrt giúp e với:
Tình hình là up Openwrt cho con Miwifi Gen 3G làm theo hướng dẫn:
Installation via ssh
For installation via ssh, it needs to be enabled first.
flash the developper firmware to enable SSH: http://bigota.miwifi.com/xiaoqiang/rom/r3g/miwifi_r3g_firmware_c2175_2.25.122.bin
Alternative: https://forum.lede-project.org/t/xiaomi-wifi-router-3g/5377/57?u=tmomas (Use “nvram set flag_try_sys1_failed=1” instead of “nvram set flag_last_success=1” at the end of the process)
Installation through telnet/ssh:
copy lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-kernel1.bin and lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-rootfs0.bin to usb disk or wget it from LEDE download site to /tmp
switch to /extdisks/sda1/ (if copied to USB drive) or to /tmp if wgetted from LEDE download site
run: mtd write openwrt-18.06.2-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-kernel1.bin kernel1
run: mtd write openwrt-18.06.2-ramips-mt7621-mir3g-squa shfs-rootfs0.bin rootfs0
run: nvram set flag_try_sys1_failed=1
run: nvram commit
run: reboot

Khi khởi động lại thì lên đèn vàng, không khởi động tiếp được, bác nào hướng dẫn em quay về fw gốc hoặc chạy tiếp openwrt với ạ!

vuthecong

Thành viên mới
Mình cũng đang định thử dùng Openwrt trên con 3G. Chờ bạn khắc phục và đánh giá fw đó.

Tam Cuong

Thành viên mới
Firmware này mình trải nghiệm gần 2 tháng rồi, wifi 5ghz mạnh 2.4ghz làm repeater được nhưng phát không được, được cái có chặn quảng cáo xem youtube tivi khỏi quảng cáo

Tam Cuong

Thành viên mới
Bác nào rành vụ Openwrt giúp e với:
Tình hình là up Openwrt cho con Miwifi Gen 3G làm theo hướng dẫn:
Installation via ssh
For installation via ssh, it needs to be enabled first.
flash the developper firmware to enable SSH: http://bigota.miwifi.com/xiaoqiang/rom/r3g/miwifi_r3g_firmware_c2175_2.25.122.bin
Alternative: https://forum.lede-project.org/t/xiaomi-wifi-router-3g/5377/57?u=tmomas (Use “nvram set flag_try_sys1_failed=1” instead of “nvram set flag_last_success=1” at the end of the process)
Installation through telnet/ssh:
copy lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-kernel1.bin and lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-rootfs0.bin to usb disk or wget it from LEDE download site to /tmp
switch to /extdisks/sda1/ (if copied to USB drive) or to /tmp if wgetted from LEDE download site
run: mtd write openwrt-18.06.2-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-kernel1.bin kernel1
run: mtd write openwrt-18.06.2-ramips-mt7621-mir3g-squa shfs-rootfs0.bin rootfs0
run: nvram set flag_try_sys1_failed=1
run: nvram commit
run: reboot

Khi khởi động lại thì lên đèn vàng, không khởi động tiếp được, bác nào hướng dẫn em quay về fw gốc hoặc chạy tiếp openwrt với ạ!
Bác làm sai rồi, cài bằng wget không được đâu.

Tam Cuong

Thành viên mới
Mình làm theo giống hệt hướng dẫn đó đấy chứ, chẳng qua là lượt bới chỉ để lệnh thôi.
Để tối mai làm tiếp, đã về fw dev 122 rồi.
Cái lệnh
mtd write lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-kernel1.bin kernel1

mtd write lede-ramips-mt7621-mir3g-squashfs-rootfs0.bin rootfs0
Là ghi tên 2 firmware mới tải về, bác phải tải 2 firmware ở đây và đổi tên thành 1 và 2 cho ngắn
https://downloads.openwrt.org/releases/18.06.2/targets/ramips/mt7621/

Tam Cuong

Thành viên mới
Tải cái của mir3g ấy đổi tên thành 1 và 2 câu lệnh sẽ thành
mtd write 1.bin kernel1
Mtd write 2.bin rootfs0

Mr Bằng

Thành viên mới
Mình đã lên openwrt bằng USB UART PL2102 nối trực tiếp vào main rồi bác.
Cũng dùng 2 câu lệnh đó, nhưng mình copy dán cho nhanh.

quannh

Thành viên mới
Mình đã lên openwrt bằng USB UART PL2102 nối trực tiếp vào main rồi bác.
Cũng dùng 2 câu lệnh đó, nhưng mình copy dán cho nhanh.
Bác dùng thấy ổn định bừng padavan ko, cho em xin ít review rom openwrt trên gen3g với ạ

Mr Bằng

Thành viên mới
Bác dùng thấy ổn định bừng padavan ko, cho em xin ít review rom openwrt trên gen3g với ạ
Đợt trước mình cài openwrt bản 18.06.2 wifi không ổn định nên mình về lại Padavan rồi bạn. Openwrt mới ra bản 18.06.4 nhưng mình chưa thử nên ko biết đã fix được lỗi wifi chưa!

sonyoso

Thành viên mới
Đợt trước mình cài openwrt bản 18.06.2 wifi không ổn định nên mình về lại Padavan rồi bạn. Openwrt mới ra bản 18.06.4 nhưng mình chưa thử nên ko biết đã fix được lỗi wifi chưa!
Bác lên wrt rồi qua pandavan bằng cách nào thế, thấy 1 bác bên voz nhảy từ wrt qua pandavan xong thành cục chặn giấy nên lo quá

Mr Bằng

Thành viên mới
Bác lên wrt rồi qua pandavan bằng cách nào thế, thấy 1 bác bên voz nhảy từ wrt qua pandavan xong thành cục chặn giấy nên lo quá
Từ Openwrt về lại rom gốc, từ rom gốc qua Padavan.

akia

Thành viên mới
Dùng fw của asus rất ổn định, mình đã thử openwrt thì sóng ko ổn định,lúc cao lúc thấp, dù cùng 1 khoảng cách , vị trí. Fw Padavan ngon hơn openwrt quá nhiều. Nhưng thử của asus xong thì ở lại luôn, ko đổi fw khác nữa
Edit : sóng asus khoẻ hơn padavan, và tốc độ cao hơn 1 chút. Cung 1 khoảng cách mình test thì asus hơn padavan 15% cả tin hiệu lẫn tốc độ .Nhưng quan trọng asus nó có app chính chủ trên ios hay android, khỏi mất công login web , khuyết điểm là ko hỗ trợ chặn quảng cáo , nhưng có thể đổi dns qua adguard là cũng chặn được kha khá ads rôi

Sửa lần cuối:

sonyoso

Thành viên mới
Dùng fw của asus rất ổn định, mình đã thử openwrt thì sóng ko ổn định,lúc cao lúc thấp, dù cùng 1 khoảng cách , vị trí. Fw Padavan ngon hơn openwrt quá nhiều. Nhưng thử của asus xong thì ở lại luôn, ko đổi fw khác nữa
Edit : sóng asus khoẻ hơn padavan, và tốc độ cao hơn 1 chút. Cung 1 khoảng cách mình test thì asus hơn padavan 15% cả tin hiệu lẫn tốc độ .Nhưng quan trọng asus nó có app chính chủ trên ios hay android, khỏi mất công login web , khuyết điểm là ko hỗ trợ chặn quảng cáo , nhưng có thể đổi dns qua adguard là cũng chặn được kha khá ads rôi
B cho link tải + hướng dẫn dc k? Có hỗ trợ IPTV k b?

akia

Thành viên mới