Hỏi & Đáp Miui 8.5.1 trên Mi Max

Đặng Ngọc Anh Tuân

Thành viên mới
23/11/15
14
3
3
29
Tình hình là vừa update em Mi Max ( 2 gb - 16 gb ) lên Miui 8.5.1 mà bây giờ hối hận không kịp.
Máy bị gì không biết, phản hồi siêu chậm.
Bàn phím bấm thì bị đơ mấy giây mới phản hồi, game không chơi được, fb lướt thì bị khựng lại, bấm vào phím home ra màn hình chính thì đơ luôn...
Nói chung là kiểu như máy ram 512 mà chạy Android 7.0 vậy. Chậm lắm.
Giờ các cao nhân chỉ giúp em nên làm gì ạ ?
Thanks ace.

VoHoaiHan

Thành viên mới
30/8/17
1
1
1
26
Mình dùng bản 3gb ram mà vẫn còn thấy vậy, máy nghe nhạc nhỏ xíu à, để max vol rồi mà nghe chừng được phân nửa bản 8.2.50. Bạn nên up lại bản củ đi, hoặc xài rom cook, hoặc đợi đến bản miui 9 phát hành chính thức.

Minix

Thành viên mới
13/3/17
54
6
8
22
về lại miui 8.2.3.0 đi bác thớt. bản rom hoàn chỉnh, độ hoàn hảo cao nhất của mimax đấy.

Đặng Ngọc Anh Tuân

Thành viên mới
23/11/15
14
3
3
29
về lại miui 8.2.3.0 đi bác thớt. bản rom hoàn chỉnh, độ hoàn hảo cao nhất của mimax đấy.
Bác chỉ mình làm với. Trước gì ít vọc đt ( chủ yếu xài ios ), hôm rồi xem trên mạng rồi cũng thử xài recovery mà cuối cùng không được. =="

Đặng Ngọc Anh Tuân

Thành viên mới
23/11/15
14
3
3
29
Mình dùng bản 3gb ram mà vẫn còn thấy vậy, máy nghe nhạc nhỏ xíu à, để max vol rồi mà nghe chừng được phân nửa bản 8.2.50. Bạn nên up lại bản củ đi, hoặc xài rom cook, hoặc đợi đến bản miui 9 phát hành chính thức.
Up như thế nào bác ơi """""""""""""""""

Minix

Thành viên mới
13/3/17
54
6
8
22
Bác chỉ mình làm với. Trước gì ít vọc đt ( chủ yếu xài ios ), hôm rồi xem trên mạng rồi cũng thử xài recovery mà cuối cùng không được. =="
unlock bootloader chưa?

chưa thì vào đây: http://www.lgvinh.com/2016/10/huong-dan-unlock-bootloader-dien-thoai-xiaomi.html?m=1

unlock xong search google flash twrp mimax. flash bằng adb nha.

có twrp r thì vào xiaomi.eu tải stable rom 8.2.3.0 để flash. rom này độ ổn định lẫn pin đều hoàn hảo.

• Like
Reactions: scorpionx23x