Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM (MIUI 10 Belarus, update liên tục) 10-Mar-19: Masik X 3.0 Whyred Stable (databases China stable)

Startup

Thành viên mới
Máy đang hard brick có cài được rom này không bác?:blush:

thanhvipnhuga

Thành viên mới
Bác có thể có e link website để cập nhật k :))) chia tay miuipro qua này có vẻ hợp lí :)))

Gửi từ Redmi Note 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

dodunghpvn

Thành viên mới
Bản 1.5 này lấy theme từ kho global nhé.đang bị lỗi thanh trạng thái khi apply theme.một lỗi khác là nếu xài tiếng việt mà cài đặt hiển thị % pin thì bị lỗi buộc đóng phải chuyển tiếng anh xong chuyển lại tiếng việt

Dr.NHTT

Thành viên nhiệt huyết
Bản 1.5 này lấy theme từ kho global nhé.đang bị lỗi thanh trạng thái khi apply theme.một lỗi khác là nếu xài tiếng việt mà cài đặt hiển thị % pin thì bị lỗi buộc đóng phải chuyển tiếng anh xong chuyển lại tiếng việt
Cảm ơn bác.
Bác cài theme nào mà bị lỗi đó?
Em đang v1.4 không lỗi như bác nói về hiển thị pin.
Lẽ nào ẻm v1.5 lỗi? Để tối chịch...ẻm

Attachments

Chỉnh sửa cuối:

thanhvipnhuga

Thành viên mới
Lỗi chung của chủ đề thôi bác vì chủ đề global tất cả là build cho miui 9 còn miui10 thì apply theme bị lỗi thanh trạng thái k hiển thị theo theme , bổ sung là 1.5 dùng bàn phím gboard chứ không dùng của Xperia nữa nha ae

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
Quá được luôn.
Bước 1: unlock bootloader
Bước 2: cài twrp
Bước 3: vào twrp để format "tàng tích" 9.5.22
Rồi install Masik U 1.5 Whyred
Nghe được thế này là e mừng rồi.

dodunghpvn

Thành viên mới
Thì bác tải theme về apply thì mọi thứ đều được trừ thanh trạng thái@@.e mới lên mà hối hận vl.mà lười flash đợi 1.6

dodunghpvn

Thành viên mới
E xài cả stock bản global k bị lỗi như thế nhé.khuyên các bác đừng lên còn muốn thì tùy các bác :)))
Bàn phím xperia vs google do mình tùy chọn ở aroma thôi

thanhvipnhuga

Thành viên mới
Thì bác tải theme về apply thì mọi thứ đều được trừ thanh trạng thái@@.e mới lên mà hối hận vl.mà lười flash đợi 1.6
miui 10 nó là v đó bác :))) 1.6 quay lại kho china thì may ra vì kho china có nhiều theme build cho miui10 r còn global thì chưa :))))

thanhvipnhuga

Thành viên mới
E xài cả stock bản global k bị lỗi như thế nhé.khuyên các bác đừng lên còn muốn thì tùy các bác :)))
Bàn phím xperia vs google do mình tùy chọn ở aroma thôi
em dùng eu vẫn bị khi apply từ theme global :))))

dodunghpvn

Thành viên mới
miui 10 nó là v đó bác :))) 1.6 quay lại kho china thì may ra vì kho china có nhiều theme build cho miui10 r còn global thì chưa :))))

Tất nhiên việc hỗ trợ thì chủ đề bên china hỗ trọ nhiều hơn.e đang nói lỗi thanh trạng thái trong phần tùy chỉnh chủ đề nhé bác

haitrieu2103

Thành viên mới
Sau khi nghe theo lời xíu dại mình đã bị thế này....

Gửi từ Redmi Note 5A của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Thiện

Thành viên mới
Trong không khí buồn đau vì hard brick, iem vẫn...chịch ẻm non tơ này:
BOOTLOADER WILL NOT BE UPDATED, SO WITH THIS FIRMWARE YOU CAN DOWNGRADE TO ANY VERSION OF MIUI.
Masik U 1.4 Whyred
https://drive.google.com/uc?id=1BX78wsLTmXnDQU4pCU8uT5axopledfAP&export=download
MD5: c398690ff6fde6bf70575225b4c47c4b

Video clip: https://drive.google.com/file/d/1gobwWjuLn0aCxxM5NIediwrzeVk6NhFk/view?usp=drivesdk

P.s: iem không wipe data vì đã flash Masik U 1.3 Whyred. Bác nào lên từ nền khác nên full wipe (dalvik cache, system, data, cache, vendor)
Bác còn lưu file Masik 1.4 Whyred Không driver cho em với được không ạ ?

Dr.NHTT

Thành viên nhiệt huyết
Bác còn lưu file Masik 1.4 Whyred Không driver cho em với được không ạ ?
Sao dùng v1.4 bác ơi?
Đã chịch ẻm 1.4 chưa? Ahihi