Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM MiTV 3 (STOCK & OTA) Firmware & ROOT, Gapps, LAUNCHER, Việt hóa, xóa apps TQ và chặn Quảng Cáo

minhtuancnt

Thành viên
Hôm rồi mình cũng có ngó qua phần voice này, nhưng bận quá chưa thử, đây cũng là 1 cách khá hay cho mấy em Mitv4/4S chạy được voice mà không cần có dịch vụ GG. Nhưng hơi bất tiện vì phải remap từng app. Rảnh sẽ tìm thử bơm GG service xem có ok ko, một phần nữa là phải loại bỏ voice control gốc sẽ ảnh hưởng tới quản lý remote và các thiết bị bluetooth: sub...
Hóng bác rảnh cho em nó cái voice ngọt ngào

minhtuancnt

Thành viên
Có lẽ firmware của Xiaomi có gì đó chưa tối ưu cho phần cứng của TV. Vì mình cài youtube thông thường sử dụng chuột cũng lag giật giật khi xem.
Trong khi đó mấy cái box rẻ tiền phần cứng rất kém xem không hề có hiện tượng đấy, hay mấy cái tivi sony internet đời cổ (chưa phải smart) load cực chậm, mà xem thì mượt đẹp, ko lag tí nào luôn.
Các bác có cao kiến gì không.

Cái soundbar của em e cũng không cài phần mềm gì nhiều nặng cả. Chỉ cài rom lên rồi test youtube thôi.
Chuẩn . Em cũng thấy cái smart YouTube load quá chậm

YellowRiver

Thành viên
m thử rồi k updata đc đâu
Bổ sung link rom gốc cho các bác nghịch.
Update mới nhất 23/2/2019 là bản V1.3.97d - 1832
https://app.box.com/s/ax620imf9u4bwl5e7328hhhkgbo9ympq?page=1
Các bác thích vọc rom gốc thì cứ up lần lượt theo số hiệu lên là OK nhé.
Từ bản beta 1.3.91D (1800) là hầu hết tiếng Anh rồi. Chỉ luancher gốc của máy là chữ que thôi.
Nên up đến 1816.
Sau đó từ 1821 lại quay trở lại bản rom stable 1.3.13 rồi mới up dần lên 1.3.91d. Có lẽ trong quá trình fix beta thì có lỗi gì đó nên hãng đập đi làm lại.
Vì thế nhiều khả năng AE chỉ cần up lên 1.3.13 sau đó bắt đầu từ bản 1821 trở đi là OK.

YellowRiver

Thành viên
Bạn @yansign8x ơi. Hôm nay mình up lại rom. Không hiểu sao giao diện lỗi vỡ hết icon. Đã up lại 2 lần từ đầu (1.2.11 lên) mà vẫn bị vậy.
Edit 1. E chỉnh lại Tiếng việt và cỡ chữ nhỏ hơn thì đã ko bị vỡ icon. Tuy nhiên nó vẫn chưa chuẩn và các ô icon bị đan xen cả title vào (như ảnh cũ)
Edit 2: sáng nay bật máy lên thì những title thừa trên icon cũng ko có nữa. Chả hiểu ntn.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:

victorfan86

Thành viên mới
Bác cho xin pass giải nén UPDATE 14-02-2019
Mình up từ UPDATE 21-10-2018 lên thì thế nào bác nhỉ, có cần wipe trước không? Hay cứ vào SManager mà up?
Sau khi up xong có cần wipe ko?
Thanks bác

yansign8x

Thành viên nhiệt huyết
Bác cho xin pass giải nén UPDATE 14-02-2019
Mình up từ UPDATE 21-10-2018 lên thì thế nào bác nhỉ, có cần wipe trước không? Hay cứ vào SManager mà up?
Sau khi up xong có cần wipe ko?
Thanks bác
Up lên luôn bạn nhé

yansign8x

Thành viên nhiệt huyết
Bạn @yansign8x ơi. Hôm nay mình up lại rom. Không hiểu sao giao diện lỗi vỡ hết icon. Đã up lại 2 lần từ đầu (1.2.11 lên) mà vẫn bị vậy.
Edit 1. E chỉnh lại Tiếng việt và cỡ chữ nhỏ hơn thì đã ko bị vỡ icon. Tuy nhiên nó vẫn chưa chuẩn và các ô icon bị đan xen cả title vào (như ảnh cũ)
Edit 2: sáng nay bật máy lên thì những title thừa trên icon cũng ko có nữa. Chả hiểu ntn.
Bạn up lại tự đầu 1.2.11 sau đó lên 1.3.4 (chú ý wipe all 3 mục) sau đó tiến hành thực hiện tuần tự theo hướng dẫn là được nhé

YellowRiver

Thành viên
Bạn up lại tự đầu 1.2.11 sau đó lên 1.3.4 (chú ý wipe all 3 mục) sau đó tiến hành thực hiện tuần tự theo hướng dẫn là được nhé
Mình làm được rồi. cảm ơn bạn. Có lẽ lúc trước do mình để tiếng Anh nên bị lỗi. Sau khi mình chuyển thành tiếng Việt thì giao diện hết lỗi rồi.

mapu123

Thành viên mới
Em đã download về và đang chờ Password giải nén ạ.
Bác chủ cho em xin pass giải nén nhé. Em cám ơn.