Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM MIROOM ỔN ĐỊNH 10.3 CHO MI8SE

hoangnam1702

Thành viên tích cực
Có ai up thử rom này chưa ? thấy mọi người cũng khen lắm, nhưng thấy Masik F quá ok rồi nên lười up

repsol789

Thành viên
Có ai up thử rom này chưa ? thấy mọi người cũng khen lắm, nhưng thấy Masik F quá ok rồi nên lười up
Mình rom masik F thấy cũng ngon ,mà ấm máy ,mà có thêm màn hình trong suốt ,trong phần tài khoản của mi ,mình độ mượt thì ko mượt cho lắm ,nhanh có nhanh ,mà ko có lỗi gì ,

Chỉnh sửa cuối:

hoangnam1702

Thành viên tích cực
Có vẻ Miroom ko được mọi người để ý lắm thì phải ?

repsol789

Thành viên
Có vẻ Miroom ko được mọi người để ý lắm thì phải ?
ROM miroom này ko mượt ,có độ trễ quá ,ROM này nói có mấy anh em nào mới vô úp rom ,thì nói ROM này ngon

Never_Say_No

Thành viên mới
Mình cũng Masik F, tinh chỉnh vài thứ xong công nhận chả muốn dùng rom khác nữa
Rom masik chỉnh được font chữ như rom eu chưa bác. Em thấy font chữ thằng masik này font nhỏ quá. Còn cho to thì lại to quá, thanh trạng thái thì font vẫn bé tý.

H.Phuong

Thành viên mới
Miroom vừa ra bản ổn định 10.3 có bạn nào thử chưa ? Mình đăng lên đây cho mọi người thử, còn mình chắc tạm thời sẽ gắn bó với Masik Final thôi :)
https://sourceforge.net/projects/mi...IUI_V10.3.1.0.PEBCNXM_MiRoom_9.0.zip/download
bác cho mình xin link masik final với, mình mới lên đời con 8se vẫn đang lang thang tìm rom để up ạ. Thấy mn bảo Mirom ngon thì lướt qua thấy rom masik bác nói nên muốn lên thử. ^^
với up twrp hay sao bác, với lại dùng bản twrp bao nhiêu trên 8se để up vậy, trc mình dùng note 4x nên k biết 8se up rom ra sao có khác vs redmi không nữa

khankhansuhuynh

Thành viên
ROM miroom này ko mượt ,có độ trễ quá ,ROM này nói có mấy anh em nào mới vô úp rom ,thì nói ROM này ngon
mình thì thấy rom này mượt còn hơn rom gốc
có điều phần theme không bằng mi theme
tốc độ chuyển màn giữa các app rất nhanh
đồng bộ nền trên app cũng tốt

khankhansuhuynh

Thành viên
tiện cho mình hỏi bác nào sài mirom biết mix lại thanh thông báo không
mình dùng miutheme editor cũng không được :((

nhatvo2002st

Thành viên mới
Eu cũng được đó bác

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hoangnam1702

Thành viên tích cực
bác cho mình xin link masik final với, mình mới lên đời con 8se vẫn đang lang thang tìm rom để up ạ. Thấy mn bảo Mirom ngon thì lướt qua thấy rom masik bác nói nên muốn lên thử. ^^
với up twrp hay sao bác, với lại dùng bản twrp bao nhiêu trên 8se để up vậy, trc mình dùng note 4x nên k biết 8se up rom ra sao có khác vs redmi không nữa
Trong forum có đấy bạn, rom ấy nhiều người dùng mà https://miui.vn/forum/threads/cap-n...en-ban-rom-masik-™-cuoi-cung-cho-mi8se.80456/

Sang mèo

Thành viên mới
rom masik F này có vài điểm mình k thích:
- chưa việt hóa hết
- font chứ chán, nhỏ quá, chỉnh to thì to quá ( trong khi đôi chỗ vẫn nhỏ như là thanh công cụ)

hoangnam1702

Thành viên tích cực
rom masik F này có vài điểm mình k thích:
- chưa việt hóa hết
- font chứ chán, nhỏ quá, chỉnh to thì to quá ( trong khi đôi chỗ vẫn nhỏ như là thanh công cụ)
Cái đó đã khắc phục triệt để rồi mà bạn:
- Việt hóa: Down phần việt hóa tiếng việt về, vào Twrp flash là ok 99,9% tiếng việt
https://mega.nz/#!aipXyIIJ!7SpInQgDrdOGuIT9OZnn1wSC-2E3geRMEqSi7VHRNmQ
- Font chữ: Rom có sẵn công cụ để mình điều chỉnh theo ý thích:
1. Bạn vào Hiển thị trong vài đặt, phần biểu tượng để cỡ S
2. Phông chữ: bạn có thể chọn lớn hoặc hơn nữa
3. Vào Tùy chọn nhà phát triển, điều chỉnh thông số "Độ phổ rộng nhỏ nhất" từ 392 thành 414 là ok rồi

Sang mèo

Thành viên mới
Cái đó đã khắc phục triệt để rồi mà bạn:
- Việt hóa: Down phần việt hóa tiếng việt về, vào Twrp flash là ok 99,9% tiếng việt
https://mega.nz/#!aipXyIIJ!7SpInQgDrdOGuIT9OZnn1wSC-2E3geRMEqSi7VHRNmQ
- Font chữ: Rom có sẵn công cụ để mình điều chỉnh theo ý thích:
1. Bạn vào Hiển thị trong vài đặt, phần biểu tượng để cỡ S
2. Phông chữ: bạn có thể chọn lớn hoặc hơn nữa
3. Vào Tùy chọn nhà phát triển, điều chỉnh thông số "Độ phổ rộng nhỏ nhất" từ 392 thành 414 là ok rồi
còn 1 vấn đề nữa bác, k biết bác có bị k, phần tin nhắn Mi không đồng bộ 2 sim được, e dùng rom 2 ngày, có bật 4G và trong tk sim còn tiền, k cách nào đồng bộ đc cả

thuangv

Thành viên mới
Mình đang phân vân miroom 10.3 với eu dev 9.5.30 thấy bảo mượt lắm, đang xài eu 10.2.3 mà xài vuốt vẫn thấy bị khựng, đang ko biết nên chạy rom nào, mình chỉ muốn mượt vs pin ok thôi, cũng ko tùy biến gì nhiều

nhatvo2002st

Thành viên mới
còn 1 vấn đề nữa bác, k biết bác có bị k, phần tin nhắn Mi không đồng bộ 2 sim được, e dùng rom 2 ngày, có bật 4G và trong tk sim còn tiền, k cách nào đồng bộ đc cả
Tui thấy có đầu số 052 của vietnamobile là đồng bộ k được còn đầu số khác mà k được thì là do rom

nhatvo2002st

Thành viên mới
Bản rom china này sang masik F có dc ko mn
Được mà
Bác cứ wipe 4 mục
K được thì format data sẽ sang được