ROM MiPad 2: Tổng hợp R0M việt hóa & Mod Stable-MultiR0M-MIUIS (VH) & MI EU (Cập nhật thường xuyên)

vipthanhmlm987

Thành viên
6/2/17
128
8
18
33
bác nào giúp em với. MI pad 2 của em đang ở Miui 7 5.12.24. pin hao quá hôm qua em tải bản Dev Mui 8 7.1.20 trên trang chủ Miui.com , không có root, mất tiếng việt có app tàu khựa, nản
Được cái Pin e thấy ngon để qua đêm ko tụt % nào, giờ bác nào biết root va cài tiếng việt cái bản này chỉ em với.
Không chỉ cho em xin cái hướng để cài bản khác có root và tiếng việt
Thanks các bác đã đọc

johnhuynh

Thành viên mới
26/6/16
16
2
3
28
TPHCM
1 like cho thớt...Đang ở RemixOS nhưng cũng thử rom của thím...6.9.1 cũng là MI8 đúng không thím
Cho mình hỏi thêm cái ko hiểu sao mình cài mấy bản rom rồi mà vào camera nó ko có setting là sao nhỉ...ko chỉnh đc độ phân giải của chụp ảnh la các tính năng khác của camera
bác ơi, cho mình xin cảm nhận về rom RemixOs với

johnhuynh

Thành viên mới
26/6/16
16
2
3
28
TPHCM
Mình đang dùng remixos thấy cũng khá ngon rồi nên ngại úp tới úp lui, chỉ quan tâm mỗi cái win, giờ muốn reset lại win10 nhưng ko biết làm cách nào, vì khi nhấn reset đến lúc màn hình chờ nó bảo chọn ngôn ngữ thì ko tài nào bấm chọn đc @.@
Để kéo về mai flash xem thế nào :D
bác ơi, cho mình xin cảm nhận về rom RemixOs với

johnhuynh

Thành viên mới
26/6/16
16
2
3
28
TPHCM
CẬP NHÂT ROM
Stable VH 8.1.3 MOD 2017
Cùng đón tết cái con gà trên mipad 2 với R0M china 8.1.3 VH nào các bạn trang hoàn cho em mipad có chút màu sắc tết nào:
Đánh giá:
Ưu điểm: pin chờ ngon, đa nhiệm ổn, sóng sánh wifi không chê vào đâu được...v...v.... còn rất nhiều các bạn tự đánh giá và cho nhận xét nhé
Nhược điểm: Chưa tìm ra....
DEMO ảnh:
View attachment 38950 View attachment 38949 View attachment 38951
Cùng chào năm mới nào mấy anh em MIUI.VN
TẢI VỀ LINK GOOGLE DRIVE
TẢI VỀ
GỬI TỪ SALAMANDER DEV MIUI.VN
bản này có double tap mở màn hình ko vậy bác? em thấy bản 8.1.3 của eu ko có tính năng này

nmhieu110

Thành viên mới
28/2/17
28
1
3
27
Cài 3 bản room đều bị lỗi 963 không biết mình bị lỗi ở đâu :(. Wipe các kiểu rồi vẫn bị ạ

danghailong

Thành viên mới
18/12/15
68
13
8
31
CẬP NHÂT ROM
Stable VH 8.1.3 MOD 2017
Cùng đón tết cái con gà trên mipad 2 với R0M china 8.1.3 VH nào các bạn trang hoàn cho em mipad có chút màu sắc tết nào:
Đánh giá:
Ưu điểm: pin chờ ngon, đa nhiệm ổn, sóng sánh wifi không chê vào đâu được...v...v.... còn rất nhiều các bạn tự đánh giá và cho nhận xét nhé
Nhược điểm: Chưa tìm ra....
DEMO ảnh:
View attachment 38950 View attachment 38949 View attachment 38951
Cùng chào năm mới nào mấy anh em MIUI.VN
TẢI VỀ LINK GOOGLE DRIVE
TẢI VỀ
GỬI TỪ SALAMANDER DEV MIUI.VN
Bác chủ thớt cho hỏi, bản này bác mod icon, cơ mà nếu mình muốn về icon mặc định hoặc theme khác thì làm thế nào dc nhỉ. Thanks

Salamander

Thành viên nhiệt huyết
6/12/15
2,073
2,116
113
32
Bác chủ thớt cho hỏi, bản này bác mod icon, cơ mà nếu mình muốn về icon mặc định hoặc theme khác thì làm thế nào dc nhỉ. Thanks
chỉ đổi icon thôi mipad 2 không hỗ trợ theme bạn nhé...

Salamander

Thành viên nhiệt huyết
6/12/15
2,073
2,116
113
32
THÔNG BÁO
Xin lỗi anh em vì vắng mặt quá lâu vì lý do mình không còn dùng mipad 2 nữa định ngừng hỗ trợ nhưng thấy không ai hỗ trợ anh em bên này nên quyết định ở lại để hỗ trợ mọi người hy vọng các bạn sẽ hưởng ứng lời tuyển dụng tester của mình. Hiện tại mình đang cần tuyển 3 tester, nếu một trong 3 bạn có máy 16Gb thì càng tốt mình đang định chạy trên các nền bộ nhớ. Chuyến này mình sẽ chuyển sang hỗ trợ chính thức cho stable và dev stable cho các bạn nên đòi hỏi các bản rom up lên phải thật sự ổn định nên mình cần các tester hỗ trợ.
Nếu các bạn dk tester sẽ có các quyền lợi:
1. là người đầu tiên nhận link tải các bản rom Stable VH
2. sẽ được hỗ trợ trong quá trình cài rom
3. do dây là bản beta nên không tránh khỏi các trường hợp bị lỗi treo logo
Các rủi ro:
1.Bị treo logo Mi nên yêu cầu các bạn phải biết một chút về cách khắc phục nó ngoài ra không còn gì khác.
Nếu các bạn đăng ký tester thì Pm nick face cho mình mình sẽ add vào nhóm
Hiện tại đang trong quá trình việt hóa bản "Miui_MIPAD2_V8.2.1.0_Stable"
đang dần hoàn thiện nên các bạn ai muốn đăng ký thì PM cho mình nhé chỉ cần 3 bạn hỗ trợ là đủ..cảm ơn các bạn...

Salamander

Thành viên nhiệt huyết
6/12/15
2,073
2,116
113
32
KHÔNG AI HỖ TRỢ CHẮC NGHỈ BUILD ROM QUÁ....THOI ĐÀNH CHIA TAY MIPAD 2 VẬY.....

thanhtien09

Thành viên mới
14/12/16
12
2
3
KHÔNG AI HỖ TRỢ CHẮC NGHỈ BUILD ROM QUÁ....THOI ĐÀNH CHIA TAY MIPAD 2 VẬY.....
Dù không có nhiều kinh nghiệm test cho lắm nhưng cũng mạnh dạn xin 1 chân test. Mong bác vẫn có thể hỗ trợ cho miPad 2 thêm 1 thời gian nữa.

Add mình vào nhóm với: facebook.com/tiefung

Ly Binh

Thành viên mới
14/2/17
10
0
1
34
Bác Salamander mà nghi chak k còn aj support his rui

Sent from my MI PAD 2 using Tapatalk