ROM Mibox 3 Enhanced MDZ-18-AA | Việt Hóa - Android TV | Google Cast | Voice Search | V2

Bạn cảm thấy bản ROM này như thế nào?

• Tuyệt, tôi thích nó!

• Khá ổn, tuy nhiên còn một số chỗ cần phải thay đổi!

• Không, tôi không thích nó!

Results are only viewable after voting.

huyetlong247

Thành viên mới
11/3/16
25
2
3
Cám ơn bác! Mình chả bao giờ choi game! Chỉ quan trọng chạy các ứng dụng nói..fpt..youtube...có bị giật lagg ko mượt hay ko thôi!

huyetlong247

Thành viên mới
11/3/16
25
2
3
Lê Đình Long bác Long ơi box của mình đã cài 1 số ứng dụng và đã cài flashfire rồi! nhưng chưa root thì như hướng dẫn của bác có cần cài reset máy về nguyên dạng ban đầu hay cứ thế cài từng bươc là được! cám ơn bác

Zalman83

Thành viên mới
3/8/16
91
3
8
Bác nào show lên xem bản rom còn trống nhiều dung lượng trống để cài app ko với

duytv

Thành viên mới
28/9/16
5
0
1
31
e để đề xuất youtube ở màn hình chính lúc đi chuyển hơi lag bác ạ, tắt đi thì mượt mà.
search chỉ link tới youtube thui ạ bác.

Truong an

Thành viên mới
13/8/16
27
1
3
34
Đã cài thành công, cảm ơn bác Long nhé.Nếu khắc phục cast youtube từ điện thoại lên box ổn định nữa thì tuyệt.Mình cast lúc được lúc không

Lucky76

Thành viên mới
15/3/16
59
15
8
18
Bài hướng dẫn chi tiết và đầy đủ, mình cài 1 lần là ok, mình cài bản B, khá mượt như stock, Play Store ok, chỉ có lỗi hay bị dừng lại, nhất là khi vào cài đặt/ hiển thị và bị dừng 1 số apps khác, Kodi cài từ play store chạy ngon, đa số các apps cài từ apk đều chạy ok. Có 1 số apps mình chưa biết cách đưa shotcut ra Home, bàn phím ảo thì không dùng chuột bay xài được, bấm kí tự như @ thì ko được..., dùng remote thì ok.
Nói chung vậy là tốt rồi, fix 1 số lỗi nhỏ nữa là chạy ngon.

Long Çhïvaš

Kaitiz - leelong.net
Thành viên BQT
30/4/16
493
714
93
Hà Nội
www.facebook.com
Vấn đề bàn phím ảo không dùng được với chuột là do bàn phím Leanback chuẩn của Google không hỗ trợ.
Ai dùng chuột thì tải Bàn phím leanback mod về là ok, hoặc một phần mềm gõ phím nào đó.
Cài đặt Android TV mình lấy luôn của 16-AA sang, chưa làm lại nên có lỗi, có thời gian sẽ nghiên cứu. Có điều thấy nó không ảnh hưởng.

• Like
Reactions: Mibox052016

MrHuy365

Thành viên mới
7/12/16
27
1
3
41
Cám ơn bác vì đã bỏ thời gian và công sức làm ra bản ROM này , mà cho hỏi bản ROM này có chạy được myk+ không vậy ? Chúc bác và sẽ cái tết vui vẻ,ai nói gì kệ họ

Truong an

Thành viên mới
13/8/16
27
1
3
34
Vấn đề bàn phím ảo không dùng được với chuột là do bàn phím Leanback chuẩn của Google không hỗ trợ.
Ai dùng chuột thì tải Bàn phím leanback mod về là ok, hoặc một phần mềm gõ phím nào đó.
Cài đặt Android TV mình lấy luôn của 16-AA sang, chưa làm lại nên có lỗi, có thời gian sẽ nghiên cứu. Có điều thấy nó không ảnh hưởng.
Bác sửa cả phần cast nữa là ok