ROM Mibox 3 Enhanced MDZ-18-AA | Việt Hóa - Android TV | Google Cast | Voice Search | V2

Bạn cảm thấy bản ROM này như thế nào?

• Tuyệt, tôi thích nó!

• Khá ổn, tuy nhiên còn một số chỗ cần phải thay đổi!

• Không, tôi không thích nó!

Results are only viewable after voting.

Lucky76

Thành viên mới
15/3/16
59
15
8
18
Bạn cho mình hỏi thêm : ROM base 1.4.23 stock hay 1.5.2 stock ? Rooted rồi chắc là ko chạy được myK+?
FB mình đang pending chờ xin pass:D

Trinh911

Thành viên mới
25/1/17
2
0
1
31
Ông nội này khó như quỹ ,cho thì không phải cho bán thì không bán .Biết bạn làm ra rom chỉ muốn góp ý và cám ơn ,xin pass thôi làm gi khó khăn vậy ,thấy ông nội này làm rom là hết muốn up rom

Thượng Phúc

Thành viên
18/12/15
110
13
18
23
Ông nội này khó như quỹ ,cho thì không phải cho bán thì không bán .Biết bạn làm ra rom chỉ muốn góp ý và cám ơn ,xin pass thôi làm gi khó khăn vậy ,thấy ông nội này làm rom là hết muốn up rom
Công sức của người ta, người làm vậy cho dễ kiểm soát, chỉ việc ngồi không chờ pass up rom cũng không kiên nhẫn.

Thượng Phúc

Thành viên
18/12/15
110
13
18
23
Với lại giờ chưa có hướng dẫn mấy bác không biết hoặc làm bậy bạ xong đỗ thừa người ta à?

chenyuxiu

Thành viên mới
1/1/17
6
1
3
29
Bác k thấy bác ý bảo là rom này làm trc cả 16AA à ?? Nhưng chưa đưa lên vì còn nhiều lỗi , tết nhất nhiều việc + có thể đang fix nốt cho hoàn chỉnh mới đưa lên :)) bác chỉ ngồi đợi thôi mà cũng nói ng ta =)) đến lúc ra rồi lỗi này nọ lại quay lại hỏi?. CÓ THẤY MẤT TIME KO???

Sent from my iPhone using Tapatalk

Long Çhïvaš

Kaitiz - leelong.net
Thành viên BQT
30/4/16
493
714
93
Hà Nội
www.facebook.com
Sorry mấy bác, hôm nay đang hơi mệt, e tính ngủ 1 lúc rồi dậy viết nối cái hướng dẫn thành ra ngủ giờ mới dậy :disappointed:
Còn bạn nào tư tưởng lệch lạc thì tốt hơn hết sử dụng ROM gốc của Xiaomi đi ...

• Like
Reactions: HaiLe93

Long Çhïvaš

Kaitiz - leelong.net
Thành viên BQT
30/4/16
493
714
93
Hà Nội
www.facebook.com
Đã xong bài viết hướng dẫn, các bạn làm đủ trình tự theo hướng dẫn nhé :D
Còn về mật khẩu giải nén, các bạn tham gia vào Group Xiaomi Mi Box Việt Nam
Sau đó vào bài viết này để lấy mật khẩu tại comment đầu tiên!

Mấy bác sau khi cài đặt xong nhớ tham gia thảo luận và bỏ phiếu nhận xét ở đầu tiêu đề nhé :D

Sửa lần cuối:

nguoila224

Thành viên mới
8/11/16
14
4
3
29
Ngon quá...thanks bác nha

Gửi từ SM-A720F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Ngohaitrieu1994

Thành viên mới
4/9/16
17
0
1
26
Rom bị lỗi game pad xiaomi không chơi được asphalt 8 và moden combat 5 các game khác vẫn chơi được bình thường. Bác fix lỗi này với có nhiều người bị lỗi này lắm.

huyetlong247

Thành viên mới
11/3/16
25
2
3
Bác Long ơi trước khi up bản ro. Mình đang là 1.4.23 vậy thì có cần update lên 1.5. Ko vì mình thấy box mình lúc nào nó cũng báo phải lên!

Long Çhïvaš

Kaitiz - leelong.net
Thành viên BQT
30/4/16
493
714
93
Hà Nội
www.facebook.com
Bác Long ơi trước khi up bản ro. Mình đang là 1.4.23 vậy thì có cần update lên 1.5. Ko vì mình thấy box mình lúc nào nó cũng báo phải lên!
Không cần nhé bạn, miễn là Mi Box của bạn đã được Root và thay thế KingRoot bằng SuperSU thành công là đc.
Đang ở phiên bản nào không quan trọng đâu. Vì FlashFire chỉ hoạt động với SuperSU thôi :D

• Like
Reactions: huyetlong247

huyetlong247

Thành viên mới
11/3/16
25
2
3
Cám ơn Bác! mà bác cho em hỏi thêm là nên dùng bản A hay bản B (vì em cẫn thích dùng voice search nhưng bac lại bảo tốn Ram thì nó có lag và giật lắm ko??