Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Thảo luận Mi4 16gb bộ nhớ trong, giờ chỉ còn hiển thị 1gb bộ nhớ nhờ mọi người giúp đỡ...?

liuDong

Thành viên mới
Mi4 dùng bình thường đã Root và Recovery. Mình lên Play Store tải về phần mềm Flash Recovery ( làm trực tiếp trên máy , trước đó đã có Recovery rồi ) hự và bị dính chưởng...treo logo...Mình tắt máy đi rồi nó khổi động vào Fastboot...và thế...đau.
Rồi em nó Mi4 của mình khi vào Fastboot thì không nhận Driver.
Nhưng vào Recovery thì nhận Driver ( nhưng treo logo không vào được Recovery, vì mình úp Recovery)
Khi xạc thì chỉ hiện Fastboot, mở nguồn cũng vậy.
Dù đã cài các kiểu kể cả MiFlash, MiPcSuite, Driver Qualcom, and Disable Driver Signature Verification cả chế độ tự động cập nhật Driver, nhưng nó chê tất cả Driver khi về chế độ Fastboot.
Miflash không nhận
Mong mọi người giúp...?

Attachments

liuDong

Thành viên mới
Rất có thể em nó lỗi chip...chip.
Đã xong.

Dohieu555

Thành viên mới
Mi4 dùng bình thường đã Root và Recovery. Mình lên Play Store tải về phần mềm Flash Recovery ( làm trực tiếp trên máy , trước đó đã có Recovery rồi ) hự và bị dính chưởng...treo logo...Mình tắt máy đi rồi nó khổi động vào Fastboot...và thế...đau.
Rồi em nó Mi4 của mình khi vào Fastboot thì không nhận Driver.
Nhưng vào Recovery thì nhận Driver ( nhưng treo logo không vào được Recovery, vì mình úp Recovery)
Khi xạc thì chỉ hiện Fastboot, mở nguồn cũng vậy.
Dù đã cài các kiểu kể cả MiFlash, MiPcSuite, Driver Qualcom, and Disable Driver Signature Verification cả chế độ tự động cập nhật Driver, nhưng nó chê tất cả Driver khi về chế độ Fastboot.
Miflash không nhận
Mong mọi người giúp...?
Vẫn vào trong recovery được thì lo gì,bạn tai sẵn rom vào máy tính đưa máy vào recovery twrp,chưa có twrp thì cài vào,chép rom vào máy rồi chạy lại. Lưu ý:trong recovery twrp bạn có thể chép file hoặc xoá file

liuDong

Thành viên mới
Mi4w của mình bản 16gb chỉ còn 1gb bộ nhớ trong máy vẫn dùng bình thường. Giờ không cài được android 6. Mong mọi người giúp đỡ.

Attachments

hero123

Thành viên mới
Mi4w của mình bản 16gb chỉ còn 1gb bộ nhớ trong máy vẫn dùng bình thường. Giờ không cài được android 6. Mong mọi người giúp đỡ.
cũng bị giống, hóng

mìxàomía

Thành viên
bạn flash lại rom bằng fastboot.
hoặc cài twrp (cài twrp qua file zip trực tiếp trên Mi-Recovery hoặc fastboot flash recovery twrp.img)
rồi cài lại file rom qua twrp thôi.

Trong box Mi4 có hướng dẫn những bước này.

Chúc bạn thành công.

liuDong

Thành viên mới
Thank mìxàomãi kô ăn, mình đã cài fastboot rồi nhưng chỉ cài được bản 4.4 thôi chứ bản 6.0 kô cài được. Mà bộ nhớ 16 gb chỉ còn 1gb như trên, cài đi cài lại vẫn vậy. Bạn cho link hướng dẫn được kô.

Trình Kha

Thành viên
Còn twrp chứ p

liuDong

Thành viên mới
Thank các bạn. Đã thử nhưng không được bạn ơi, mình cũng chạy rom fastboot nhưng cũng vậy.

hero123

Thành viên mới
Thank các bạn. Đã thử nhưng không được bạn ơi, mình cũng chạy rom fastboot nhưng cũng vậy.
vẫn chỉ có 1Gb bộ nhớ thôi à bạn