Hướng dẫn Mi Pad 2 dual boot Android + Windows 10

Truong

Thành viên mới
26/7/15
27
10
3
33
@hoatdong bạn nhấn đè trên màn hình chính -> chọn widget -> kéo xuống chọn smwidgets, chọn bootand.sh

trung_nguyen

Thành viên
21/11/15
83
36
18
52
Bác nào có usb hub mà cắm được keyboard/mouse/usb storage để cài windows nhắn giúp tên hoặc chụp cái hình giúp. Usb hub của mình k cài được

Sent from my MI PAD 2 using Tapatalk

trung_nguyen

Thành viên
21/11/15
83
36
18
52
Thanks. Mình kiếm được factory rom rồi. Cắm usb vào, chờ 15' là lên hết mà không cần keyboard và chuột

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
Mình đã làm được rồi thank bác Truong nhiều nhé
Bản Windows 10 của bác làm sao active được???

Sửa lần cuối:

Truong

Thành viên mới
26/7/15
27
10
3
33
Mình đã làm được rồi thank bác Truong nhiều nhé
Bản Windows 10 của bác làm sao active được???
Máy của mình stock là windows 10, đã active. Khi mình cài lại windows thì nó tự active thôi bạn. :)
Mà bác chú ý là bản windows 10 từ microsoft bị sụt pin khi máy ở chế độ chờ nhé. Nếu thấy dual boot ko hợp thì nên flash lại bản stock windows từ MIUI hen.

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
Máy của mình stock là windows 10, đã active. Khi mình cài lại windows thì nó tự active thôi bạn. :)
Mà bác chú ý là bản windows 10 từ microsoft bị sụt pin khi máy ở chế độ chờ nhé. Nếu thấy dual boot ko hợp thì nên flash lại bản stock windows từ MIUI hen.
Bản stock windows ở đâu bác, nếu có cài lại phần windows được không??

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
Mình cập nhật và cài mấy phần mềm cho windows giờ không boot vô android được nữa?

Truong

Thành viên mới
26/7/15
27
10
3
33
@hoatdong
Bạn nhớ cái file boot.rar ko? Ở windows, giải nén vào C:/boot, vào đó chạy cái Android. Nó sẽ hiện thông báo lỗi gì đó, cứ nhấn volume + là boot vô android được.

• Like
Reactions: hoatdong

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
@hoatdong
Bạn nhớ cái file boot.rar ko? Ở windows, giải nén vào C:/boot, vào đó chạy cái Android. Nó sẽ hiện thông báo lỗi gì đó, cứ nhấn volume + là boot vô android được.
May nó boot thẳng vô windows lun chứ không hiện gì cả?

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
Lúc cài windows, bạn có chọn custom installation, chọn phân vùng 44GB không?
Hồi chiều lúc mới cài xong vẫn dùng dual boot bình thường, sau khi cập nhật và cài phần mềm cho win thì bị lỗi lun

Truong

Thành viên mới
26/7/15
27
10
3
33
Hồi chiều lúc mới cài xong vẫn dùng dual boot bình thường, sau khi cập nhật và cài phần mềm cho win thì bị lỗi lun
Bạn cài phần mềm gì nhỉ?
Máy của mình cập nhật driver windows xong hết vẫn dual bình thường.

trung_nguyen

Thành viên
21/11/15
83
36
18
52
Script để switch giữa các os có hoạt động k bạn. Mình k start được windows

Sent from my SM-N920C using Tapatalk

hoatdong

Thành viên mới
4/4/16
22
2
3
38
Mình cài lại, máy bác có cài PM diet virus trên windows không? Vì vừa hồi mình có cài PM Eset sợ nó quét và xóa file bên Android. Mình chỉ nghĩ vậy thôi

Zew

Thành viên mới
21/9/15
34
7
8
35
Khi install windows, tôi luôn bị lỗi "Windows cannot prepare computer to boot in the next phase..." và máy reset lại từ đầu với màn hình "The installation is cancelled , Any changes made to your computer wont be saved"
Có ai bị giống mình không và làm sao để vượt qua được đoạn này
Cảm ơn