Hỏi & Đáp MI BAND 4

Thảo luận trong 'Mi Band' bắt đầu bởi cuong8712, 18/10/19.

1. cuong8712

cuong8712 Thành viên mới

Chào cả nhà,
    Đây là lần đầu mình dùng MB4 nên có mấy chỗ thắc mắc ko biết có phải do lỗi ko, mình theo dõi đi xe đạp hàng ngày:
    - Sau khi mình đi tập về, tháo miband ra thấy có hiện tượng đèn cảm biến sáng liên tục, có hôm sáng liền tù tì ko tắt 1 tí nào luôn, có hôm thì sáng 1 lúc rồi tắt xong 1 lúc lại sáng nhưng tần suất sáng tắt có vẻ khá gần nhau chứ ko phải giống mình cài đặt đo nhịp tim tự động mỗi 30', ko biết có phải do lỗi cảm biến ko hay như nào và làm sao để xử lý
    - Có lần mình bị lỗi ko nhận được thông báo (cả cuộc gọi lẫn tin nhắn) trên band, lần đó mình phải hủy ghép nối đi rồi kết nối lại mới hết, nhưng thỉnh thoảng mình bị hiện tượng sau: mình đi xe đạp, thường cứ được 1 km thì band rung lên báo 1 lần, nhưng có lúc ví dụ mình đi từ 1-3km rung 3 lần ok nhưng sau nó ko rung báo nữa, 1 lúc lâu sau giả sử mình đã đi được 10km, mình chủ động nâng tay lên để xem band thì nó sẽ rung báo số km liên tục 7 lần bù số lượt nó miss mới hết), sau đó đến km 11 lại báo rung bình thường ko mis nữa
    - Mình đi xe đạp nếu chọn chế độ tập luyện trên band thì ko biết do lỗi hay ko mà nó ko lưu hành trình lại trên mifit, phải chọn chế độ tập luyên trên mifit thì nó mới lưu hành trình
    Ai có kinh nghiệm giải đáp giúp mình nhé

2. Vinhmonster

Vinhmonster Thành viên

Mấy cái vụ đạp xe thì mình ko rành! Còn 2 cái đèn xanh nháy là do bạn cài theo dõi nhịp tim cả ngày là đúng rồi! Tắt theo dõi nhịp tim là hết nháy! Bạn cho mình hỏi là mình ko nhấn xoá tin nhắn mà thỉnh thoảng miban 4 nó tự xoá hết tn ko? Hay là miban 4 của mình lỗi tự xoá tn nhỉ?

Gửi từ MI MAX 3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

3. cuong8712

cuong8712 Thành viên mới

Mình ko để í vụ tn, vì thỉnh thoảng mình cũng vào xóa nên ko rõ nó có bị mất tin nhắn nào ko, có thể là lượng tn lưu có giới hạn hoặc thời gian lưu bị giới hạn. Còn cái vụ mình nói là khi đi tập về tháo miband ra đèn cảm biến sáng liên tục hoặc sáng tắt liên tục (ko phải sáng tắt 30' theo kiểu cài đặt đo nhịp tim) mình nghĩ là do band nhận diện mình đang tập nên chuyển chế độ đo nhịp tim ngắn hơn và liên tục hơn và khi tháo ra band ra nó vẫn đang nhận diện mình đang tập nên cảm biến sáng liên tục như vậy. Mình đã tìm ra cách xử lý là mỗi lần tập xong mình mở mifit lên đồng bộ lại 1 lần là hết. Còn các hiện tượng còn lại mình nghĩ là do lỗi phiên bản firmware, hoặc có thể do mình cài giao diện ko tương thích (giao diện tải trên amafit do người dùng mod chứ ko phải giao diện trên mifit)