Hỏi & Đáp Mi 8 SE đã unlock, up rom eu dev bản mới nhất bị treo logo

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Hiện con mi 8 se của mình đã unlock, xong rồi dùng twrp up rom xiaomi eu bản dev. Máy khởi động mãi không lên, treo ở màn hình logo có chữ android với mấy cái chấm cứ chạy liên tục. Có cách nào khắc phục không ạ. Hiện thử thì thấy máy mất twrp rồi.

Thanks

cutruong789

Thành viên mới
22/12/18
5
1
3
31
twrp này không lưu lại
Up rom gốc lại xem
Về fastboot
Dùng MI FLASH TOOL up rom gốc

Legen

Thành viên
21/10/18
127
11
18
28
Hiện con mi 8 se của mình đã unlock, xong rồi dùng twrp up rom xiaomi eu bản dev. Máy khởi động mãi không lên, treo ở màn hình logo có chữ android với mấy cái chấm cứ chạy liên tục. Có cách nào khắc phục không ạ. Hiện thử thì thấy máy mất twrp rồi.

Thanks
Muốn lên and 8 hay 9

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Thanks các bác, hiện đã sử dụng miflash flash rom china dev android 9 được rồi. Nhưng cài twrp rồi install rom dev eu cũng bị tương tự như trên

Tiến Đồng

Thành viên mới
14/11/18
70
8
8
33

Thanks
Có mấy cái theo kinh nghiệm bữa giờ nghịch cho bạn hay 1 chút.
1/.Nếu máy bạn khi unlock đang sài bản miui v9 thì khi cài rom cook sẽ treo logo bắt buộc bạn phải cài bản china miui v10 sau đó root cài recovery rồi mới có thể chạy các bản rom cook miuiv10
2/.Khi bạn đã unlock rồi thì nếu có chạy miflash để cài rom china thì nhớ chọn cái dấu " Clean all" để nó chỉ xóa giữ liệu chứ ko lock lại rồi lại phải chờ 15 ngày
3/. nếu có lỡ mà chọn cái " clean all anh lock " cài rom china rồi mà ngày đó là ngày bạn vừa mới đến hạn unlock thì trong ngày đó bạn vẫn được unlock lại thoải mái
4/. hiện rom eu bị lỗi cảm biến tiệm cận bạn chạy rom eu xong thì phải fix lại cản persist để có lại cảm biến tiệm cận cái này fix bằng file gốc trong rom stock chạy bằng cái TWRP 3.2.3
5./ Hiện mình thấy bản eu cũng chỉ tạm thôi chứ không thấy nổi khoản pin cho lắm rom china vẫn thấy ok hơn, nếu ko ngán vụ tiếng anh thì root rom china rồi lấy cái titanium xóa hết cái app rác đi sài là ok

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Có mấy cái theo kinh nghiệm bữa giờ nghịch cho bạn hay 1 chút.
1/.Nếu máy bạn khi unlock đang sài bản miui v9 thì khi cài rom cook sẽ treo logo bắt buộc bạn phải cài bản china miui v10 sau đó root cài recovery rồi mới có thể chạy các bản rom cook miuiv10
2/.Khi bạn đã unlock rồi thì nếu có chạy miflash để cài rom china thì nhớ chọn cái dấu " Clean all" để nó chỉ xóa giữ liệu chứ ko lock lại rồi lại phải chờ 15 ngày
3/. nếu có lỡ mà chọn cái " clean all anh lock " cài rom china rồi mà ngày đó là ngày bạn vừa mới đến hạn unlock thì trong ngày đó bạn vẫn được unlock lại thoải mái
4/. hiện rom eu bị lỗi cảm biến tiệm cận bạn chạy rom eu xong thì phải fix lại cản persist để có lại cảm biến tiệm cận cái này fix bằng file gốc trong rom stock chạy bằng cái TWRP 3.2.3
5./ Hiện mình thấy bản eu cũng chỉ tạm thôi chứ không thấy nổi khoản pin cho lắm rom china vẫn thấy ok hơn, nếu ko ngán vụ tiếng anh thì root rom china rồi lấy cái titanium xóa hết cái app rác đi sài là ok
Khi unlock mình đang v10 mới nhất.
Lúc bị treo thì flash lại china dev.
Xong cài twrp 3.2.3.
Wipe Cache/Dalvik rồi install rom eu mới nhất.
Vẫn treo.
Mà cái twrp cứ mỗi lần là phải sử dụng adb để vào chứ nó ko có sẳn sau khi cài.
Rom china xài thì ko biết cách nào cài đầy đủ gapp để sử dụng, tại thấy cài appstore thì ko sync được contacts rồi 1 số thứ nữa

Legen

Thành viên
21/10/18
127
11
18
28
Khi unlock mình đang v10 mới nhất.
Lúc bị treo thì flash lại china dev.
Xong cài twrp 3.2.3.
Wipe Cache/Dalvik rồi install rom eu mới nhất.
Vẫn treo.
Mà cái twrp cứ mỗi lần là phải sử dụng adb để vào chứ nó ko có sẳn sau khi cài.
Rom china xài thì ko biết cách nào cài đầy đủ gapp để sử dụng, tại thấy cài appstore thì ko sync được contacts rồi 1 số thứ nữa
Wipe 4 format data chép rom qua rùi flash

Tiến Đồng

Thành viên mới
14/11/18
70
8
8
33
4 wipe xong, format data, ko chép rom qua được, format xong nó mất hết thư mục, copy vào không được, treo hoài ko copy qua được
Nếu bị thế bạn wipe luôn cả bộ nhớ trong là sẽ copy lại được

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

lambell2908

Thành viên
17/9/17
129
27
28
39
wipe cả bộ nhớ trong, sau đó dùng usb cab chép rom vào trong máy qua twrp rồi up lại rom

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Mọi người cho hỏi là cài twrp là nó cài thay các fastboot đúng ko?
Sao mỗi lần mình chạy 2 câu lệnh là nó vào được twrp.
Nếu mình tắt đi, nhấn nút nguồn + volume down thì nó ko vào được twrp mà chỉ vào lại fast boot. Như vậy là có đúng ko?

cuibap2013

Thành viên mới
12/12/18
12
2
3
41
Nếu mình tắt đi, nhấn nút nguồn + volume down thì nó ko vào được twrp mà chỉ vào lại fast boot. Như vậy là có đúng ko?
Nguồn + volume down là vào fastboot
Nguồn + volume up là vào twrp

• Like
Reactions: Chidangit

Tiến Đồng

Thành viên mới
14/11/18
70
8
8
33
Fastboot là để cài đặt recovery. Cài recovery là cài cái twrp đó bạn. Bjo đâu còn mấy người sàu câu lệnh nữa. Có cái toll đó bật lên nhấn chọn 1 hay 2 là nó tự flash rồi

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Thanks các bác, lâu rồi ko xài nên quay lại hơi ngáo tí. Tại tưởng cài twrp nó thay thế trình fastboot.
Hiện đã cài twrp để tối về thử wipe rồi cài rom lại xem sao.
Sẳn tiện cho mình hỏi là có mấy cái app chat mình đã bật auto start, start in background, không tiết kiệm pin rồi, mà khi chat thì lại ko nhận được noti, lúc bị lúc ko. Với lại lock máy thì nó ko báo, cầm máy lên mở màn hình thì một loạt ứng dụng báo noti. Mình đang xài rom china dev mới nhất.

Chidangit

Thành viên mới
2/5/16
34
1
8
29
Vừa cài xong twrp, tắt mở máy lên xài. xong tắt máy, nút nguồn + vol up, lại vào recovery chuẩn của miui là sao vậy mọi người?

cuibap2013

Thành viên mới
12/12/18
12
2
3
41