Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn MI-3 quay về ROM gốc khi đã Flash ROM Padavan

luamiennam

Thành viên mới
Sao em điền port 22 không được nhỉ? Điền port khác có restore về firm gốc được không?

Đính kèm

andyhuynh

Thành viên mới
Mình làm theo các bước nhưng tới bước dùng tool nó báo lỗi ssh là sao nhỉ

Đính kèm

Minh-Duc Tran

Thành viên mới
bạn kiểm tra xem khi ssh có cho ssh = password hay không? dùng tool như putty để test xem có kết nối được đến port 22 của con xiaomi hay không?

luamiennam

Thành viên mới
Có Bác nào ở HCM ( gần Tân bình ) giúp em về firm ware gốc với. Thanks Bác trước.

digikni

Thành viên mới
Tình hình là mình và nhiều anh em khác dùng MI-3 với ROM Padavan nhưng đa số không biết quay trở về ROM gốc thế nào (mặc dù ROM gốc vẫn chạy đang chuối, hy vong tương lai gần nó tốt hơn). Có vài hướng dẫn trên mạng của Tây, của Ta nhưng vẫn chỉ là lý thuyết chứ không thực tế.
+ Bắt đầu:
- USB (tốt 1 tí, không bị bad, không nhất thiết phải xịn) format dạng Fat32
- ROM Developer (dạng kiểu file .bin của nhà sản xuất) không phải ROM Stable (khóa SSH)
- Bật wifi MI-3 lên (nên để gần máy tính) kết nối máy tính với nó (mình vẫn flash rom,... qua wifi)
+ Đến bước đặt thông số ROM Padavan:
View attachment 33251
Bật chế độ SSH server cho MI-3
View attachment 33252
Thay đổi Port đúng để Tool của Padavan trong Linux (mình dùng Ubuntu) dễ tìm thấy

Đến bước quan trọng là xử lý bằng Tool của Padavan (tool để compile ROM)
View attachment 33253
Nhấn Shift S để chọn Force Recovery Mode (S)tok
Tool sẽ yêu cầu nhập: địa chỉ IP MI-3, password kết nối với MI-3 ... OK thì tool báo thành công.

- Copy file ROM Developer vào USB, đổi tên thành miwifi.bin (nên copy thêm file ROM Developer để nguyên tên vào)
- Rút nguồn MI-3, cắm USB vào MI-3
- Dùng que tăm (cứng 1 chút cho đỡ chập chờn) cắm + giữ vào nút Reset trên MI-3, cắm nguồn vào. Chờ MI-3 nháy đèn (tôi thấy nó nháy 1 cái, nghỉ 2 giay rồi nháy tiếp liên tục - đèn vàng). Thả tăm không nhấn giữ nữa (nguồn vẫn để nguyên) ... chờ 1 lúc MI-3 khởi động lại thì có thể thấy trên máy tính hiện SSID của Xiaomi gốc. Vậy là đã về được ROM gốc

Chúc các bạn thành công !
bản PROMETHEUS của mình ko có lựa chọn Force Recovery Mode (S)tok nhỉ?

amd3k5

Thành viên mới
Khác nội dung chút, bạn đọc kỹ sẽ làm được.
Force Recovery Mode (S)tok (theo menu của Mod).
Trên máy bạn là Restore backup s(T)ok. => Bấm T để vào chế độ Restore và làm theo hướng dẫn là được.
P/s: Có phải bạn chọn máy ảo chạy Windows không?

tranngocthe2014

Thành viên mới
Nếu không có backup trước đó thì làm thế nào bạn? có restore được không ?

ipluv

Thành viên mới

mình ko kết nối được ssh
AE hỗ trợ mình vs

Bá Đức

Thành viên mới
bác chủ thớt cho mình hỏi chút, mình về rom gốc, nhưng mình cắm USB vào rồi ấn Reset mà k rút điện ra giờ router nó cứ nháy đèn màu đỏ thì xử lý sao bác?

Bá Đức

Thành viên mới
bác chủ thớt cho mình hỏi chút, mình về rom gốc, nhưng mình cắm USB vào rồi ấn Reset mà k rút điện ra giờ router nó cứ nháy đèn màu đỏ thì xử lý sao bác?
đã fix đc rồi các bác ạ, ấn giữ nút reset đèn vàng k nháy nhả ra là ok

0nggiahamchoi

Thành viên mới
các bác giúp với ạ, ko hiểu sao cứ vướng cái SSH ko qua đc

Jerrykist

Thành viên
mình thấy trên shopee bán con này có hơn 200k ko biết dùng ổn ko mọi người cho ý kiến ạ?

tungnt17

Thành viên mới
Các bác cho em hỏi em đang dùng padavan. Giờ em muốn về firm dev để breed. Nhưng compile PROMETHEUS thì báo không có backup. Vậy em cop firm dev và flash luôn, hoặc flash breed qua putty trên rom padavan luôn có được không ạ.