Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn L SPEED TWEAKS TỐI ƯU TUYỆT VỜI CHO TẤT CẢ CÁC THIẾT BỊ ANDROID

hochocnua

Thành viên nhiệt huyết
bạn đừng làm theo v 4.0 , nên xài 3.3 nhé (ổn định), cứ vào twrp > flash v3.3 (ko wipe) >> reboot >>vào CHplay download Terminal Emulator ( https://play.google.com/store/apps/details?id=jackpal.androidterm )
mở Terminal Emulator >> gõ su + dấu cách (su ) >>enter, LS + dấu cách >> enter , àm theo hướng dẫn giống v3.3 mà bác @nghiatv211 đã hướng dẫn ở trên.

p.s : gõ lệnh chính xác nhé. Trước khi bạn flash V3.3 thì nên vào system/ect/init.d xoá hết mọi thứ nha.
4.0 beta ko dành cho newbie !

Danei

Thành viên nhiệt huyết
bạn đừng làm theo v 4.0 , nên xài 3.3 nhé (ổn định), cứ vào twrp > flash v3.3 (ko wipe) >> reboot >>vào CHplay download Terminal Emulator ( https://play.google.com/store/apps/details?id=jackpal.androidterm )
mở Terminal Emulator >> gõ su + dấu cách (su ) >>enter, LS + dấu cách >> enter , àm theo hướng dẫn giống v3.3 mà bác @nghiatv211 đã hướng dẫn ở trên.

p.s : gõ lệnh chính xác nhé. Trước khi bạn flash V3.3 thì nên vào system/etc/init.d xoá hết mọi thứ nha.
E làm xong lâu rồi post cho bạn kia xem nó nằm đâu thôi ạ

khUe

Thành viên mới
Cho em hỏi từng mục trong đó nó có tác dụng gì.... em mới dùng nên k rành lắm.... VD cái nào giảm lag... cái nào tối ưu.... nên on off cái nào

bophungdat

Thành viên
Em gõ số 2 xong nó hiện như vậy thôi :(
bạn phải chắc chắn đã làm đúng tất cả chứ, thông thường làm lần đầu dễ sai lầm, hoặc gõ lệnh ko chính xác. Đọc lại hết các bài trong đây đi bạn.

onlyme

Thành viên
V4 k dùng adblock đc, thôi về v3 vậy

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

hoanghiep1097

Thành viên mới
mi 4 bản rom global có dùng đc ko các bác? nó ko có init.d

Gửi từ MI 4W của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Danei

Thành viên nhiệt huyết

Mới test đc 1 buổi sáng

nghiatv211

Thành viên nhiệt huyết
mi 4 bản rom global có dùng đc ko các bác? nó ko có init.d

Gửi từ MI 4W của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Nếu rom chưa có init.d nghĩa là chưa hỗ trợ trên chplay có rất nhìu tool giúp cho rom hỗ trợ được init.d bác tự tìm trên chplay nha.