Hỏi & Đáp Lỗi TWRP trên Mi 9

Nông Hiệp CB

Thành viên mới
12/5/19
3
1
3
21
Máy Xiaomi Mi 9 của mình cài TWRP trên PC nó báo thành công mà khi mình ấn nút nguồn + tăng âm thì nó lên tầm 5s rồi sập nguồn rồi nó tự lên lại vào hệ thống luôn, không thể vào TWRP. đã thử cài lại nhiều lần và nhiều bản nhưng nó vẫn vậy. Cũng đã thử dùng Mi Flash up lại rơm luôn
Bác nào biết nguyên nhân thì chỉ e với
E cảm ơn ạ

• Like
Reactions: lambell2908

lambell2908

Thành viên
17/9/17
129
27
28
38
Cách khắc phục là thay thế triệt để boot recovery, ép nó boot là vào thẳng recovery twrp luôn. Sau khi vào đc twrp rồi, càb format lại internal storage, chép rom vào và flash lại rom là ok. Mình khuyên dùng bản rom Miroom 9.4.26 trên Mi 9. Bản này ổn có sẳn root luôn và cài bản này xong là sẽ không bị mất twrp nữa. Nên dùng twrp của wz cho rom gốc khi mới cài ban đầu

Dòng lệnh ép khởi động thẳng vào twrp recovery thứ tự như sau:
1. fastboot devices
2. fastboot flash recovery twrp.img
3. fastboot flash boot twrp.img
4. fastboot boot twrp.img

• Like
Reactions: Dương Hoàng

Nông Hiệp CB

Thành viên mới
12/5/19
3
1
3
21
Cách khắc phục là thay thế triệt để boot recovery, ép nó boot là vào thẳng recovery twrp luôn. Sau khi vào đc twrp rồi, càb format lại internal storage, chép rom vào và flash lại rom là ok. Mình khuyên dùng bản rom Miroom 9.4.26 trên Mi 9. Bản này ổn có sẳn root luôn và cài bản này xong là sẽ không bị mất twrp nữa. Nên dùng twrp của wz cho rom gốc khi mới cài ban đầu

1. fastboot devices

nó lại không vào đc hệ thống lẫn TWRP luôn ạ

lambell2908

Thành viên
17/9/17
129
27
28
38
nó lại không vào đc hệ thống lẫn TWRP luôn ạ
Giờ bác up lain rom qua flash tool đi. Sau đó làm lại các bước là ok hà. K sao đâu.

Chú ý cẩn thận khi up rom qua flash tool: chọn mục thứ nhất là clean and flash - tuyệt đối k chọn mục 3 là clean, flash and lock sẽ bị brick máy.
(Nằm ở gõ dưới bên phải của app flash tool trên pc) - nhớ chú ý cái này nhe

Gửi từ MI 9 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Nông Hiệp CB

Thành viên mới
12/5/19
3
1
3
21
Giờ bác up lain rom qua flash tool đi. Sau đó làm lại các bước là ok hà. K sao đâu.

Chú ý cẩn thận khi up rom qua flash tool: chọn mục thứ nhất là clean and flash - tuyệt đối k chọn mục 3 là clean, flash and lock sẽ bị brick máy.
(Nằm ở gõ dưới bên phải của app flash tool trên pc) - nhớ chú ý cái này nhe

Gửi từ MI 9 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Vẫn không được bác à. Chắc do máy e rồi. Cảm ơn bác

Dương Hoàng

Thành viên mới
27/12/17
22
3
3
42

1. fastboot devices
Bạn cho mình xin link cài twrp cho mi9 đc ko ? Thank

samdo

Thành viên mới
7/10/18
69
5
8
42
mi 9 có arb ko nhỉ. note 5 pro có nên mình ko cài đc twrp

Bùi Phước Nhân

Thành viên mới
28/4/19
11
0
1
28
Mình cũng bị lỗi twrp như này mà down bản khác về flash cũng k đc, giờ bị kẹt ở fastboot thì làm sao nhỉ :(

HQ.

Thành viên
24/11/16
480
220
43

Bùi Phước Nhân

Thành viên mới
28/4/19
11
0
1
28
Xác định là mi 9 chưa thấy có fastboot rom global stable, chỉ thấy recovery rom... (Đã tìm trên telegram).
P/s: Ông bạn hỏi không cụ thể rồi còn trách người...
E có dám trách gì đâu bác , tại bài trên group e cũng đọc hết rồi ý, vs kiếm ở ngoài nữa mà k thấy. Up qua twrp thì lỗi, chán.

Avengers

Thành viên mới
27/3/17
8
1
3
24
mình cũng đang bị như này. ngồi cài cả buổi chiều ko đc =((

HQ.

Thành viên
24/11/16
480
220
43
cũng ko đc bác ạ. h ko biết làm kiểu gì nữa. đang muốn sang rom eu mà ko đc =((
Nếu bạn dùng yumi soft và làm các kiểu đều không cài được twrp, thì chỉ còn 2 cách:
- Cách 1: Dùng xiaomi tool.
- Cách 2: Dùng miflash flash rom có đuôi .tgz (cẩn thận là không chọn clean all and lock). Sau đó cài twrp và flash rom đuôi .zip.