Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Lỗi TWRP Redmi 5 plus android 8.1

PMTpro

Thành viên mới
Nhưng thế sao flash rom cook
flash bằng twrp. mà trước khi flash rom từ android 8 trở lên phải cài twrp treble và wipe vendor. rom từ android 7 xuống thì không cần

Gửi từ Redmi 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Truong Long

Thành viên mới
Root magisk như thế nào v bác
nên root = magisk, vì nó vẫn còn được phát triển, supersu lỗi thời rồi nha. không còn ai chăm sóc nó nữa.
có ai biết sửa lỗi này không hướng dẫn mình với, máy mình up rom h bị lỗi này vọc vạch bữa h chưa xử lý được.máy mình 5plus. cảm ơn ace đã quan tâmView attachment 67474
lần đầu nghịch cũng trúng lỗi này, rồi mày mò mãi rồi cũng được. hình như là cứ cài lại recovery cho đến lúc được thì thôi. lần 2 thì mình cài 1 phát ổn luôn là cài qua adb

Truong Long

Thành viên mới
máy up lại bằng mi flash vẫm không được các bác à, có ai cứu em ca này với
phải testpoint mới cứu dc em nó các bác àView attachment 67661
thật ra ban đầu bạn để file rom ngoài ổ C nên flash không được đó. miflash nó yêu cầu file rom phải nằm trong ổ C nha. mình ban đầu cũng vậy bên ổ D flash lỗi hoài rồi cắt qua C flash thành công.
và các bạn cho hỏi twrp treble là twrp nào vậy? là cái redwolf hả, hay cái orangefox và có khác gì cài twrp nền xanh dương ko

PMTpro

Thành viên mới
Magisk 18 hiện đang bị lỗi (một số máy bị đơ rồi tự reboot), khuyên ae nên dùng Magisk 17

Sent from my Redmi 5 using Tapatalk

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Bác cho em hỏi cái recovery này khác với các bản khác ở chỗ nào.?em vừa cài bản này để up ROM êu bây giờ có bản cập nhật thì có cập nhật đc qua OTA ko b.?
Cũng ko rõ lắm vì hỏi người thích ổn định chứ mình toàn nhảy lung tung, chưa kịp có để up qua OTA thì đã nhảy rồi. Với lại cài twrp thì chả cần gì đến up OTA