Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Lỗi TWRP Redmi 5 plus android 8.1

Flat

Thành viên mới
Không phải máy của mình nên mình chịu, bạn thử làm theo cái hướng dẫn trong topic này xem
- 1: Tải đúng file ROM ở dạng flash (phải ở đuôi '.tgz', nếu ở dạng khác như:'.tar' 'gz' thì đổi tên đuôi thành '.tgr') không phải loại '.zip'. Sau đó giải nén và để tên thư mục ít lại như 'ROM' chẳng hạn, đặt ở bên ngoài ổ D hoặc C.
- 2: Khi chạy Miflash Tool, dẫn đúng tới đường dẫn -> kết nối đt ở fastboot mode -> refresh -> để ý dòng dưới cùng là chọn 'clean all' và khung là 'flash_all.bat' mới đúng.
******* Nếu trước đó flash lỗi có lẽ Miflash đã tự chọn nhầm phần 'clean all' -> nếu trường này xảy ra thì vô tình máy đã bị lock lại rồi -> chỉ cần unlock lại là xong rồi bắt đầu lại. (vì mình cũng bị lỗi sau 3s cả chiều nay, vô tình phát hiện ra nên cứu lại được, tưởng brick rồi)
http://miui.vn/forum/threads/may-bi-brick.65303/page-2#post-654774

nkhoi812

Thành viên mới
Mình có cài twrp cho máy redmi 5 plus thực hiện câu lệnh OK hết r vào recovery thì nó yêu cầu nhập password mình ấn cancel rồi vào wipe reset data. Xong vào Install cài đặt SuperSU ( trong thẻ nhớ ) thì nó hiện k thể truy cập bộ nhớ. Cài đặt thất bại. Và rebot lại thì nó chỉ vào fastboot không lên nguồn. ( Mình phải tải rom về thẻ nhớ rồi vào recovery install thì nó mới lên nguồn nhưng lại như máy mới và chưa root) mình thử đi thử lại bảo nhiêu cách trên Youtube hướng dẫn đều không không root đc. Giờ mình phải làm sao để root máy đây ạ
Con này có rom global sao bác k up qua miflash cho khoẻ

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Trần Văn Được

Thành viên mới
Nó đòi pass thì bạn sử dụng usb mà root....

Gửi từ MI 6 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

minhpham10197

Thành viên mới

namlasieunhan

Thành viên mới
sao của mình cài twrp treble vào không nhận cảm ứng, cài orange fox cũng vậy, có mỗi twrp là nhận

minhpham10197

Thành viên mới
bình thường anh em cài bản nào. mình đang ở rom global stable. loay hoay nãy giờ chưa cài được twrp. cảm giác xiaomi giờ khó chơi hơn trước
nếu muốn hạn chế sử dụng twrp thì bạn nên dùng miui chính thức, để ít cập nhật như eu vs beta

holymou

Thành viên
Mình có cài twrp cho máy redmi 5 plus thực hiện câu lệnh OK hết r vào recovery thì nó yêu cầu nhập password mình ấn cancel rồi vào wipe reset data. Xong vào Install cài đặt SuperSU ( trong thẻ nhớ ) thì nó hiện k thể truy cập bộ nhớ. Cài đặt thất bại. Và rebot lại thì nó chỉ vào fastboot không lên nguồn. ( Mình phải tải rom về thẻ nhớ rồi vào recovery install thì nó mới lên nguồn nhưng lại như máy mới và chưa root) mình thử đi thử lại bảo nhiêu cách trên Youtube hướng dẫn đều không không root đc. Giờ mình phải làm sao để root máy đây ạ
Bác cũng gặp trg hợp giống máy e cài masik là đc bây giờ ss ko dùng dc đâu

holymou

Thành viên
Lúc hiện pass bạn thoát ra rồi vào wide chọn format data xong là bay luôn rom . Lúc khởi động thì bay vào fastboot

PMTpro

Thành viên mới
vào được twrp ko

Gửi từ Redmi 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

holymou

Thành viên
Cứu đc r flash lại rom là ngon ngày nhưng lại mất twrp

holymou

Thành viên
Thế có cách nào để flash rom ko mất recovery ko