Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Lỗi TWRP Redmi 5 plus android 8.1

thangizi

Thành viên mới
Mình có cài twrp cho máy redmi 5 plus thực hiện câu lệnh OK hết r vào recovery thì nó yêu cầu nhập password mình ấn cancel rồi vào wipe reset data. Xong vào Install cài đặt SuperSU ( trong thẻ nhớ ) thì nó hiện k thể truy cập bộ nhớ. Cài đặt thất bại. Và rebot lại thì nó chỉ vào fastboot không lên nguồn. ( Mình phải tải rom về thẻ nhớ rồi vào recovery install thì nó mới lên nguồn nhưng lại như máy mới và chưa root) mình thử đi thử lại bảo nhiêu cách trên Youtube hướng dẫn đều không không root đc. Giờ mình phải làm sao để root máy đây ạ

Coolboyhn

Thành viên tích cực
Mình có cài twrp cho máy redmi 5 plus thực hiện câu lệnh OK hết r vào recovery thì nó yêu cầu nhập password mình ấn cancel rồi vào wipe reset data. Xong vào Install cài đặt SuperSU ( trong thẻ nhớ ) thì nó hiện k thể truy cập bộ nhớ. Cài đặt thất bại. Và rebot lại thì nó chỉ vào fastboot không lên nguồn. ( Mình phải tải rom về thẻ nhớ rồi vào recovery install thì nó mới lên nguồn nhưng lại như máy mới và chưa root) mình thử đi thử lại bảo nhiêu cách trên Youtube hướng dẫn đều không không root đc. Giờ mình phải làm sao để root máy đây ạ
root bằng magisk đi bạn

minhpham10197

Thành viên mới
Cài TWRP TREBLE đi bác, flash bình thường ngay

thangizi

Thành viên mới

Phùng Tuấn Linh

Thành viên mới
có ai biết sửa lỗi này không hướng dẫn mình với, máy mình up rom h bị lỗi này vọc vạch bữa h chưa xử lý được.máy mình 5plus. cảm ơn ace đã quan tâm

Flat

Thành viên mới
có ai biết sửa lỗi này không hướng dẫn mình với, máy mình up rom h bị lỗi này vọc vạch bữa h chưa xử lý được.máy mình 5plus. cảm ơn ace đã quan tâmView attachment 67474
Flash lại recovery qua fastboot đi bạn, cái custom recovery của bạn bị cái stock recovery của MIUI đè lên rồi

Thọ Duyên

Thành viên tích cực
Tải miflash để flash hay cài vào bộ nhớ để install

Bác có link twrp treble cho redmi 5 plus k ạ. Cài cái này k bị lỗi 0mb bộ nhớ trong nữa à
Treble cài thì ko bị báo bộ nhớ trong= 0. Link treble trong 4rum rất nhiều, giờ này chắc bác cũng tìm đc rùi nhỉ?

PMTpro

Thành viên mới
khuyên các bạn nên dùng twrp treble thay custom recovery

Gửi từ Redmi 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phùng Tuấn Linh

Thành viên mới
mình vẫn chưa sửa dc vì không có thời gian, bây h lại thử các cách các bác chỉ đây, tks các bác, em sẽ phản hồi lại sớm.