Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Lỗi NO OS INSTALLER khi up rom qua TWRP

Thaihungym

Thành viên mới
Như tiêu đề mình dùng K20 PRO
Up rom đầu tiên là EU
sau đó chuyển qua rom Mi Room
Và bây giờ trở lại rom EU thì bị dính lỗi NO OS INSTALLER . Up rom eu xong cứ bị treo boot rồi quay về Twrp
Còn up lại Miroom thì vẫn bình thường không lỗi lầm gì.
Đã thử đủ các kiểu fomat data , wipe all nhưng không up được rom EU
Có cao nhân nào chỉ giáo giùm với ...!

Chiến Thanh

Thành viên mới
Mình cũng bị báo tưởng giống note 5 pro ko lên , nhưng mở vẫn vào bình thường chắc tại bản twrp cũ hay sao ý. Thử cài bản mới hơn xem

live4fun

Thành viên
Bạn dùng miflash cài lại rom gốc mới nhất rồi cài lại TWRP và cài rom EU

kh0ngm0tdiemtua

Thành viên mới
Tiện bạn nào cho hỏi, k20 mình đang dùng rom 9.11.28 của EU, muốn chuyển qua Miroom thì cần lưu ý gì không? Nghe vụ của thớt mà cũng run, sợ dùng Miroom ko ổn lại muốn chuyển về EU không được.

Mỹ Linh

Thành viên
lỗi no Os thi buộc phải fomat data > yes sau đó rebot recovery > copy vào máy rồi up lại như bình thường, chuyển mirom, eu, miiupro, miuimix đều phải format data

Mỹ Linh

Thành viên
Tiện bạn nào cho hỏi, k20 mình đang dùng rom 9.11.28 của EU, muốn chuyển qua Miroom thì cần lưu ý gì không? Nghe vụ của thớt mà cũng run, sợ dùng Miroom ko ổn lại muốn chuyển về EU không được.
bác sao chép dữ liệu, wipe đủ, và fomat data rồi up như thường thôi, nhớ là trong quá trình thiết lập để nguyên tiếng anh, khi nào xong hết thì vào cài đặt chuyển ngôn ngữ tiếng việt sau

kh0ngm0tdiemtua

Thành viên mới
bác sao chép dữ liệu, wipe đủ, và fomat data rồi up như thường thôi, nhớ là trong quá trình thiết lập để nguyên tiếng anh, khi nào xong hết thì vào cài đặt chuyển ngôn ngữ tiếng việt sau
À cho mình hỏi thêm là:
1. Mình đang dùng TWRP cho android 10 trên xiaomi.eu mà nó ko thể restore file backup được (bị treo ở restore System image sao ấy mình ko nhớ rõ lắm). Có cách nào khắc phục không hoặc là dùng recovery nào tốt (cho mình xin link luôn).
2. K20 dùng Miroom ổn hơn rom EU không? Hoặc có rom nào tốt thì gợi ý giúp mình (cho mình xin link nhé). Hiện đang dùng EU mà thấy chuyển cảnh không mượt mà lắm, rom gốc china có báo video khi nhận cuộc gọi, rom EU bị lỗi không đặt được.