Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Làm sao kiểm tra được máy đã Unlock boot loader hay chưa

quyendaik

Thành viên
đào mộ lại, cho mình hỏi là mình mua máy xách tay ở didongthongminh, dĩ nhiên là khi khui hộp thì máy đang ở tiếng tàu nguyên thủy, kiểm tra máy xong thì đưa cho kỹ thuật viên hí húi cài bản tiếng việt có chplay, google các thứ.
Vậy cho mình hỏi là khi cài rom global vào thì họ có phải unlock bootloader không?
Vào tùy chọn nhà phát triển là biết đã unlock chưa nhé

hieu282828

Thành viên mới
Vào tùy chọn nhà phát triển là biết đã unlock chưa nhé
không biết thế nào bác ơi, mình có vào kernel như bác trên bày nhưng mà không thấy báo đã unlock bootloader hay chưa.
Mình thấy vào *#*#64663#*#* nhanh hơn là vào cài đặt -> giới thiệu điện thoại -> kernel

Toancdp

Thành viên mới
đào mộ lại, cho mình hỏi là mình mua máy xách tay ở didongthongminh, dĩ nhiên là khi khui hộp thì máy đang ở tiếng tàu nguyên thủy, kiểm tra máy xong thì đưa cho kỹ thuật viên hí húi cài bản tiếng việt có chplay, google các thứ.
Vậy cho mình hỏi là khi cài rom global vào thì họ có phải unlock bootloader không?
không bạn ơi! họ cài bằng cáp chế! không cần unlock.

Gà của xiaomi

Thành viên mới
TÔi cũng đang băn khoăn cái khoản này,mới chơi XiaoMi gia nhập cơn lốc Up-Brick-Lock-Treo =)),đi mua RMN 3 xong xem CPU-Z thì thấy Bootloader : Unknown chả biết là sao để còn tính tiếp,giá Xiaomi nó Up ROm đơn giản chỉ dùng Updater thì tốt quá...Mọi người cho hỏi việc Up ROm của XiaoMi so với nghịch cài Win của PC cái nào khó và nguy hiểm hơn.
Bn dô chỗ tùy chọn nhà phát triển kím phần mở khóa mi. Nếu báo đã khóa là chưa unlock bootloader