Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Làm sao kiểm tra được máy đã Unlock boot loader hay chưa

fathala

Thành viên mới
Hi các bác !
Các bác hướng dẫn giúp em kiểm tra xem máy đã được unlock boot loader với ạ .
Tại có một số room trên này yêu cầu máy phải unlock mới được. mà e chả biết là máy mình đã được unlock chưa .Mong được các bác hỗ trợ với ạ,. Xin cảm ơn các bác :)

donghb9483

Thành viên
TÔi cũng đang băn khoăn cái khoản này,mới chơi XiaoMi gia nhập cơn lốc Up-Brick-Lock-Treo =)),đi mua RMN 3 xong xem CPU-Z thì thấy Bootloader : Unknown chả biết là sao để còn tính tiếp,giá Xiaomi nó Up ROm đơn giản chỉ dùng Updater thì tốt quá...Mọi người cho hỏi việc Up ROm của XiaoMi so với nghịch cài Win của PC cái nào khó và nguy hiểm hơn.

lanphuong

Thành viên
Hi các bác !
Các bác hướng dẫn giúp em kiểm tra xem máy đã được unlock boot loader với ạ .
Tại có một số room trên này yêu cầu máy phải unlock mới được. mà e chả biết là máy mình đã được unlock chưa .Mong được các bác hỗ trợ với ạ,. Xin cảm ơn các bác :)
Bạn flash cái TWRP thử, nếu báo thành công là máy đã UB, còn báo fail là chưa UB.

lanphuong

Thành viên
TÔi cũng đang băn khoăn cái khoản này,mới chơi XiaoMi gia nhập cơn lốc Up-Brick-Lock-Treo =)),đi mua RMN 3 xong xem CPU-Z thì thấy Bootloader : Unknown chả biết là sao để còn tính tiếp,giá Xiaomi nó Up ROm đơn giản chỉ dùng Updater thì tốt quá...Mọi người cho hỏi việc Up ROm của XiaoMi so với nghịch cài Win của PC cái nào khó và nguy hiểm hơn.
Theo mình thấy thì cái nào cũng có cái khó cái dễ, nhưng up rom nguy hiểm hơn cài windows, vì cài win thì thoải mái ko sợ hư máy nhưng up rom ko phải của máy là thành chặn giấy liền.

donghb9483

Thành viên
Vậy trở lại vấn đề kia...có ai biết Boot Loader: Unknow là gì ko,là đã Mở hay Chưa mở hay boot loader có vấn đề ???

lanphuong

Thành viên
cái này hình như ko phải , mình cài TWRP báo success nhưng khi reset để vào TWRP thì ko đc
Nếu bạn flash TWRP thành công thì chắc chắn là máy bạn đã UB rồi nhé. Mình đã thử flash TWRP trước và sau khi đã UB.

julykun

Thành viên mới
Đạo mộ ko biết chủ thớt tìm ra câu traloi chưa

ukuru2p

Thành viên mới
đợi mãi mà thằng Xiaomi nó vẫn chưa cấp quyền unlock hĩx

hunter_dimond

Thành viên
đợi mãi mà thằng Xiaomi nó vẫn chưa cấp quyền unlock hĩx
bạn chờ được bao lâu rồi mà "đợi mãi" ??
thông thường, sau khi đăng ký unlock thì chỉ khoảng 2 ngày sau là sẽ nhận được tin nhắn cấp phép thôi.

ukuru2p

Thành viên mới
bạn chờ được bao lâu rồi mà "đợi mãi" ??
thông thường, sau khi đăng ký unlock thì chỉ khoảng 2 ngày sau là sẽ nhận được tin nhắn cấp phép thôi.
mình apply trưa hôm qua...hihi chưa được 1 ngày (24h )

hieu282828

Thành viên mới
đào mộ lại, cho mình hỏi là mình mua máy xách tay ở didongthongminh, dĩ nhiên là khi khui hộp thì máy đang ở tiếng tàu nguyên thủy, kiểm tra máy xong thì đưa cho kỹ thuật viên hí húi cài bản tiếng việt có chplay, google các thứ.
Vậy cho mình hỏi là khi cài rom global vào thì họ có phải unlock bootloader không?