Hỏi & Đáp Không wipe được /data - Redmi Note 7 Pro

Quang-vip

Thành viên mới
13/7/19
3
0
1
16
Chuyện là mình muốn từ rom global sang rom xiaomi.eu đó, mà yêu cầu của rom (như mọi rom khác) là wipe hết /data cho đảm bảo.
Rồi mình nhanh tay backup dữ liệu, tải rom rồi vứt sang máy mình rồi vào recovery =)))

Lúc đó mình vẫn còn dùng OrangeFox rồi mình lại thấy lạ sao vào recovery rồi nó phải hỏi mật khẩu để bẻ khoá dữ liệu mà lần này nó lại không hỏi. Rồi mình wipe cache, dalvik cache, data. Nhưng ra console lại đập vào mặt mình cả đống dòng chữ đỏ nói Error opening: <đường dẫn những file vẫn bị mã hoá> (Operation not permitted).
Mình cứ tưởng ko sao, rồi lại install rom, nhưng khúc gần cài xong nó lại cả đống dòng chữ như trên + thêm thông báo lỗi orange fox ko tạo đc thư mục của nó (Required key not found)

Khởi động lại thì lại nhảy vào recovery, quả này mình biết lại phải flash rom fastboot :)))) Rồi mình flash lại rom fastboot, thử lại lần nữa.
Nhưng lần này mình thử sang recovery Pitchblack, vẫn bị thế :((((
Mà vì nó ko có key nên cũng ko cài đc rom hay magisk,.... (nguy thật :(((((

Các b nghĩ mình nên làm gì :disrelieved:
Hay flash lại rom fastboot r vào recovery stock 1 lần r mới cài pitchblack
À và trước khi mình vào recovery để wipe mình có bỏ mật khẩu & vân tay, chả biết có phải do nó ko hay bản cập nhật mới nhất.... (rom global mình dùng là 12.0.5.0)
Cảm ơn các b nhiều!

julieto

Thành viên mới
11/5/18
12
0
1
24