Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chia sẻ K30 5G_ Rom EU Beta xài ổn hơn bản ổn định

vobachkhoa030294

Thành viên mới
Sau gần 1 tháng sử dụng 2 bản rom EU Beta và EU ổn định thì mình nhận thấy hiện tại bản Beta ổn định hơn và mượt hơn:
- Bản EU ổn định: Các ứng dụng như đọc báo, youtube, chrome beta ...thỉnh thoảng bị đứng không thoát ra được và buộc phải khởi động lại máy. Máy mình củng không thể cài đc chrome trên CH Play. Camera lấy nét chậm.
- Bản Beta hiện tại 20.7.2 đã khắc phục được một số lỗi trên và cảm giác mượt hơn chút.
Chia sẻ đôi chút để mọi người trải nghiệm dể chịu hơn.

tuan_anh_ng

Thành viên
Haiz vậy ta bản ổn định mà lại ko ổn định bằng bản beta. Xưa giờ mình cũng chỉ sd rom eu thôi.

vobachkhoa030294

Thành viên mới
Haiz vậy ta bản ổn định mà lại ko ổn định bằng bản beta. Xưa giờ mình cũng chỉ sd rom eu thôi.
Trải nghiệm thực tế là vậy. Mình đang dùng bản beta thấy gần như không có lỗi gì cả. Bản ổn định trước đó lỗi nhiều

fifacuchi

Thành viên
Pin có vẻ ổn. Từ bản trung chuyển qua thấy không có chênh lệch nhiều về thời gian sử dụng
ROM EU hiện có tự động tải update bản mới về rồi chọn cập nhật thì tự đưa vào twrp update bản mới ko? hay phải làm thủ công là tải ROM mới vào twrp và install vậy bạn?

vobachkhoa030294

Thành viên mới
ROM EU hiện có tự động tải update bản mới về rồi chọn cập nhật thì tự đưa vào twrp update bản mới ko? hay phải làm thủ công là tải ROM mới vào twrp và install vậy bạn?
Hiện tại vẫn cho update qua ota, nhưng khi vào twrp vẫn phải làm thủ công bạn

vobachkhoa030294

Thành viên mới
uhm, mình vẫn CN cài apk gg chạy như qte rồi, ko cần unlock chạy EU.
Máy mình thì chạy rom TQ không ổn định, đặc biệt là định vị như các ứng dụng Grab, Go việt, Map, Ahamove ... EU xài có tiếng Việt ổn định hơn

fifacuchi

Thành viên
Máy mình thì chạy rom TQ không ổn định, đặc biệt là định vị như các ứng dụng Grab, Go việt, Map, Ahamove ... EU xài có tiếng Việt ổn định hơn
app đó mấy khi dùng, khi dùng chịu khó để ý ghi địa chỉ là đc. Còn tổng thể hệ thống thì bản china ổn định hơn.