ROM (ido)Miuipro việt hóa

ducbkyk91

Thành viên
25/4/16
345
88
28
30
b còn file đó k. chứ unlock bình thường thì phải bật đc máy lên đăng nhập tài khoản rồi mới unlock đc
chư mình flash xong ấn reboot là đen màn hình luôn, cả 2 lần đều vậy
Vô fastboot unlock đi. Không vô được thì bạn xem trên bài ghim trong nhóm trên fb ý. Mình bận nên không tham gia nhóm nữa.

ngoc68yk

Thành viên
5/2/16
747
105
43
30
Vô fastboot unlock đi. Không vô được thì bạn xem trên bài ghim trong nhóm trên fb ý. Mình bận nên không tham gia nhóm nữa.
mình chép file boot.img của rom eu sang thay vào liệu có đc k nhỉ
chứ tìm mãi chả thấy bài ghim nào hướng dẫn

ducbkyk91

Thành viên
25/4/16
345
88
28
30
bản này có lỗi j k bác. có j ms k v
Cập nhật:

Widget trên màn hình khóa
Cài đặt bổ sung từ pin đã chuyển đến màn hình
GooglePlay
Cố định:

Rung động khi nạp hermes
Các phím tắt màn hình khóa
Điều chỉnh âm lượng khi thực hiện cuộc gọi 5 Android (Khi màn hình tắt)
Lỗi khi mở đặc tả cappu
Dịch
Đã loại bỏ:

Việc chuyển đổi các đơn vị là G, M, mAh và vv (Vì các ngôn ngữ khác được thêm vào, trong khi bằng tiếng Anh)
Thời tiết trong trợ lý (Không phải tất cả đều hoạt động chính xác)
Cài đặt mục 4G trên một số thiết bị (Không hoạt động)
Không liên quan đến các bản vá cho Cappu

Ở bản này mình chỉ việt hoá, lười nên mượn gói việt hoá của bạn Nguyenvantam95 luôn.
Không mod âm lịch.

hugoxdd

Thành viên mới
21/8/15
38
4
8
34
Cập nhật:

Widget trên màn hình khóa
Cài đặt bổ sung từ pin đã chuyển đến màn hình
GooglePlay
Cố định:

Rung động khi nạp hermes
Các phím tắt màn hình khóa
Điều chỉnh âm lượng khi thực hiện cuộc gọi 5 Android (Khi màn hình tắt)
Lỗi khi mở đặc tả cappu
Dịch
Đã loại bỏ:

Việc chuyển đổi các đơn vị là G, M, mAh và vv (Vì các ngôn ngữ khác được thêm vào, trong khi bằng tiếng Anh)
Thời tiết trong trợ lý (Không phải tất cả đều hoạt động chính xác)
Cài đặt mục 4G trên một số thiết bị (Không hoạt động)
Không liên quan đến các bản vá cho Cappu

Ở bản này mình chỉ việt hoá, lười nên mượn gói việt hoá của bạn Nguyenvantam95 luôn.
Không mod âm lịch.
không bật được bàn phím khi đăng nhập vào máy bác ơi, em bị treo ở đăng nhập micloud mà không tài nào bật được bàn phím

yeuwapviet

Thành viên
26/1/16
354
59
28
33
mình up cũng bị đã wipe trước và cả sau khi up rom nhưng vẫn bị lỗi

yeuwapviet

Thành viên
26/1/16
354
59
28
33
mình đang up lại bản 7.11.16 đây, bạn từ bản này up lên 23 up k cần wipe hả, mình máy redmi 3 k phảo bản pro

yeuwapviet

Thành viên
26/1/16
354
59
28
33
các bạn bị lỗi k hiện phím vào chplay vào ứng dụng đã cài đặt cập nhật cái gboard của gg là ok, còn bác thớt chắc chắn sài labanf nên k bị lỗi là phải hoặc bản cập nhật bác đã up, chia sẻ cho bạn nào bị nhé

ducbkyk91

Thành viên
25/4/16
345
88
28
30
các bạn bị lỗi k hiện phím vào chplay vào ứng dụng đã cài đặt cập nhật cái gboard của gg là ok, còn bác thớt chắc chắn sài labanf nên k bị lỗi là phải hoặc bản cập nhật bác đã up, chia sẻ cho bạn nào bị nhé
Mình toàn xài bản mới nhất thôi.

ngoc68yk

Thành viên
5/2/16
747
105
43
30
Ngta bị treo từ bước đăng nhập micloud rồi có vào đc nữa đâu mà vào chplay nữa mà b hướng vậy chứ

yeuwapviet

Thành viên
26/1/16
354
59
28
33
Ngta bị treo từ bước đăng nhập micloud rồi có vào đc nữa đâu mà vào chplay nữa mà b hướng vậy chứ[/QUOTE
đúng vậy bác. nếu úp thẳng bản 23 sẽ bị, ý mình là up bản cũ vào dk mi cloud rồi thì bác up lên bản mới sẽ k vướng mà nó vào được thẳng lun nhưng vẫn chưa dùng được bàn phím, ngoài cách update bàn phím như trên thì các bạn có thể cài thêm laban key từ bản cuc thì lên bản mới sẽ ok

Cục Đá

Thành viên tích cực
9/8/16
886
283
63
b nói rõ hơn giúp mình đc k. mình flash 2 lần mà vẫn bị treo. màn hình đen thui luôn. k boot vào đc
Bạn trích xuất file boot.img cùng phiên bản trong rom EU rồi thay thế file boot.img trong rom MiuiPro

ngoc68yk

Thành viên
5/2/16
747
105
43
30
Bạn trích xuất file boot.img cùng phiên bản trong rom EU rồi thay thế file boot.img trong rom MiuiPro
Đơn giản vậy thôi à b
Mình đọc qua mấy bài mà thấy lằng nhằng ghê
Xong vào ROM xóa mục update firmware đi thì lại up đc rồi

ducbkyk91

Thành viên
25/4/16
345
88
28
30
link hỗ trợ thông báo là gì vậy bác ?
Tác dụng là đọc thông báo và cả nội dung.
Ví dụ : nếu có ai gọi đến mà có tên trong danh bạ thì nó sẽ đọc tên, ngoài danh bạ thì sẽ đọc số.
Với tin nhắn thì đọc cả nội dung tin nhắn nếu mình chọn. Chỉ đọc chuẩn với tin nhắn viết chuẩn thôi, chứ không ngáo lắm. Ngoài ra nó cũng có thể đọc thông báo cho các ứng dụng khác