Hướng dẫn HD uprom Xiaomi Eu cho MI5C bằng Recovery TWRP

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Ủa có rom MIUI9 cho Mi5C rồi hả bác? :fearful::fearful::fearful:
Miui 9 EU nhé.

• Like
Reactions: Hùng Hửu

huyvt3

Thành viên mới
18/3/17
85
23
8
27
mình đã thử cài lại lần nữa, đúng là cài được TWRP nhưng khi khởi động lại (reset system) thì lại bị mất TWRP, không lẽ mỗi lần dùng là cài TWRP lại từ đầu à
nếu muốn flash recovery vào luôn thì bác gõ lệnh : fastboot flash recovery recovery.img nhé

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
MIUI 9 bản này có bị lỗi vặt gì ko bác, dùng có thấy ngon hơn MIUI 8 không?
Cho anh em ít thông tin review phát.
Mình cũng định lên nhưng nghĩ bản MIUI 9 đầu tiên thì thường sẽ chưa ổn định, đợi 2 3 bản sau sẽ lên luôn
Mình chỉ thấy 1 lỗi là gọi bằng sim vina thì âm thanh không trong trẻo như sim vietel.

Hùng Hửu

Thành viên mới
20/8/17
4
2
3
24
Đã lên miui9 và gặp lỗi phóng to video khi bật full screen (facebook và youtube). Có bác nào bị giống e k? :sob::sob::sob:

Vicky Thái

Thành viên mới
15/4/17
16
0
1
28
ông chỉnh trong cài đặt chưa chứ tui đâu bị
Chào bác lâu quá mới gặp. Hiện có bản nào ổn định cho 5C chưa bác.. Do tui xài Mi5C như điện thoại phụ chỉ dùng nghe gọi thôi mới ít onl. Mai mốt cho vợ sài rồi nên đang ngóng lắm 1 bản ổn định. Hiện tại còn up bản đầu tiên của bác. chỉnh 2G để bắt đc cuộc gọi tốt. K sài 4g gì cả chỉ dùng đc wifi..

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
TWRP của mình dạo này hay bị treo, phải tắt đi và khởi động lần thứ 2 mới được. Ai biết chỉ mình cách khắc phục với.

Bân Bân

Thành viên mới
12/4/17
24
4
3
27
Chào bác lâu quá mới gặp. Hiện có bản nào ổn định cho 5C chưa bác.. Do tui xài Mi5C như điện thoại phụ chỉ dùng nghe gọi thôi mới ít onl. Mai mốt cho vợ sài rồi nên đang ngóng lắm 1 bản ổn định. Hiện tại còn up bản đầu tiên của bác. chỉnh 2G để bắt đc cuộc gọi tốt. K sài 4g gì cả chỉ dùng đc wifi..
Tình hình nếu bác muốn nghe gọi ổn định vs dùng 4g thì có 1 cách là bác dùng 1 sim chỉ bật 2g con sim 2 bác sữ dụng sim 4g thì bình thường bác ạ,e đang dùng như vậy,sóng vẫn ổn định,trc thì dùng 1 sim nên nó cứ bị rớt sóng quài :(

Vicky Thái

Thành viên mới
15/4/17
16
0
1
28
Tình hình nếu bác muốn nghe gọi ổn định vs dùng 4g thì có 1 cách là bác dùng 1 sim chỉ bật 2g con sim 2 bác sữ dụng sim 4g thì bình thường bác ạ,e đang dùng như vậy,sóng vẫn ổn định,trc thì dùng 1 sim nên nó cứ bị rớt sóng quài :(
ổn lâu dài không bác..được thì cách này cũng đc. cũng là 1 giải pháp hay.

Bân Bân

Thành viên mới
12/4/17
24
4
3
27
ổn lâu dài không bác..được thì cách này cũng đc. cũng là 1 giải pháp hay.
Này là cách ổn nhất cho tới thời điểm hiện tại bác ạ,đợi rom quốc tế ra thì sẽ ổn hơn vì theo e tìm hiểu là vs dt bt thì nó sẽ tự động nhận băng tần,còn 1 số con xiaomi như con mi5c này thì ko tự động nên khi bác bật 4g lên mà có cuộc gọi tới thì nó dt bị chuyển thành 2g là nó rớt sóng,nên e đã thử và h đang dùng sim 1 đặt chỉ 2g còn sim 2 đặt 4g dùng vẫn ổn ạ

• Like
Reactions: vuongnguyenvan04

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Mình đang dùng rom Eu 7.9.8 mà sao không thấy tính năng chia đôi màn hình nhỉ?