Hướng dẫn HD uprom Xiaomi Eu cho MI5C bằng Recovery TWRP

darksumon

Thành viên mới
21/7/17
5
3
3
33
Mình có 1 số câu hỏi thế này, các pro giúp mình giải đáp với:
1. Thấy lúc vào down cái Mi unlock nó bảo là sau khi unlick thiết bị có nhiều lỗ hổng bảo mất, thiết bị có nguy cơ bị malware tấn công, một số tính năng bảo mật không còn tác dụng....cái này có ảnh hưởng gì k vì mình hay thanh toán trực tuyến bằng điện thoại
2. Sau khi đã unlock xong muốn quay lại tình trạng trước khi unlock có được k
3. Trong quá trình unlock nếu có lỗi, sự cố k unlock được thì mình vẫn xài bình thường hay có vấn đề gì nghiêm trọng không?

• Like
Reactions: Aitratra

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Mình có 1 số câu hỏi thế này, các pro giúp mình giải đáp với:
1. Thấy lúc vào down cái Mi unlock nó bảo là sau khi unlick thiết bị có nhiều lỗ hổng bảo mất, thiết bị có nguy cơ bị malware tấn công, một số tính năng bảo mật không còn tác dụng....cái này có ảnh hưởng gì k vì mình hay thanh toán trực tuyến bằng điện thoại
2. Sau khi đã unlock xong muốn quay lại tình trạng trước khi unlock có được k
3. Trong quá trình unlock nếu có lỗi, sự cố k unlock được thì mình vẫn xài bình thường hay có vấn đề gì nghiêm trọng không?
Unlock + root để vọc nên bảo mật sẽ yếu đi. Unlock song ko thích thì lại lock lại bằng cách flash rom gốc. Trong quá trình unlock nếu có lỗi sẽ ko thành công và dt ko có gì thay đổi.

• Like
Reactions: nganhuynh102

nganhuynh102

Thành viên mới
26/11/15
19
3
3
30
Ngày 1/8 mình có việc đi sài gòn. Có bác nào ở SG up rom EU cho con mi5c của mình đc không. Cho mình địa chỉ mình chạy qua hoặc lại quán cf nào đó up dùm mình mình gửi tiền cf cho anh em nhe. Tks rất nhiều.
Giờ đang xài cái rom Global 8.2 quá trời bất tiện rồi.

• Like

nganhuynh102

Thành viên mới
26/11/15
19
3
3
30
Ngày 1/8 mình có việc đi sài gòn. Có bác nào ở SG up rom EU cho con mi5c của mình đc không. Cho mình địa chỉ mình chạy qua hoặc lại quán cf nào đó up dùm mình mình gửi tiền cf cho anh em nhe. Tks rất nhiều.
Giờ đang xài cái rom Global 8.2 quá trời bất tiện rồi.
Có bác nào làm ơn giúp e với ạ. E tks nhiều

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Đã 2 tuần không thấy rom mới, dự là sắp có rom v9.

Zkfi

Thành viên mới
28/3/17
59
22
8
29
Bên EU hình như có thông báo mà, bản rom 20-7 là bản MIUI 8 cuối cùng rồi

• Like

Vietbui

Thành viên mới
24/9/16
87
13
8
28
máy mình cài adb xong nhưng máy chỉ nhận window powersell thôi, shift + chuột phải vào chỉ có powersell chứ ko có Open command window here, ai giúp với

• Like

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
máy mình cài adb xong nhưng máy chỉ nhận window powersell thôi, shift + chuột phải vào chỉ có powersell chứ ko có Open command window here, ai giúp với
Cấu hình lại chuột phải để có thôi.

Aitratra

Thành viên
9/4/16
559
43
28
48
Có ai root được miui9 chưa nhỉ?

Vietbui

Thành viên mới
24/9/16
87
13
8
28
Lânf trước mình cài đx twrp như thớt hướng dãn rồi mà. Sao hôm nay bấm phím nguồn & phím + . Sao nó ko vào đx twrp nhỉ. Nó chỉ hiện lên cái hình đt với cái cáp sạc

Vietbui

Thành viên mới
24/9/16
87
13
8
28
mình đã thử cài lại lần nữa, đúng là cài được TWRP nhưng khi khởi động lại (reset system) thì lại bị mất TWRP, không lẽ mỗi lần dùng là cài TWRP lại từ đầu à