Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

|Hỏi| Nhờ các bác so sánh giúp em camera Redmi Note 2 với Iphone 5

NGB

Thành viên
Bác @NGB nói đúng đấy, lôi chấm ra để so sánh thì đúng là mù tịt về nhiếp ảnh! Ăn nhau là phần cứng và thuật toán được dùng cho ống kính đó. Không phải ngẫu nhiên mà các máy iphone camera chỉ loanh quang 8Mpx nhưng chất lượng ảnh chụp vẫn hơn ĐA SỐ các máy android có số chấm cao hơn hẳn, vấn đề là ở thuật toán xử lý hình ảnh của Apple
mấy thành phần không biết gì về máy ảnh chấp làm gì bạn ơi :)), kiến thức kém còn cứ thích tỏ ra nguy hiểm lắm cơ. Tên là học học mãi, mà học đâu không thấy khôn

hoangtalo92

Thành viên tích cực
mấy thành phần không biết gì về máy ảnh chấp làm gì bạn ơi :)), kiến thức kém còn cứ thích tỏ ra nguy hiểm lắm cơ. Tên là học học mãi, mà học đâu không thấy khôn
Thế méo nào mà em tưởng là "hốc hốc nữa" hóa ra là "học học nữa" à bác :(

NaTuan1803

Thành viên mới
Dòng IP có nhược điểm chụp ban đêm hơi nhiễu. Còn nói chung có đủ sáng thì gần như dòng IP là vô địch. Vô địch ở đây mình muốn nói về độ sử dụng thân thiện đối với các chức năng thông thường như là xem trên máy tính hay tải FB hoặc Selfie. Nói chung số lượng người sử dụng ảnh chụp chuyên nghiệp là rất ít, hầu hết chỉ cầm máy lên, dí nút, giữ nút là ra 1 loạt ảnh. Ko phải tự nhiên trên instagram hay twitter số lượng ảnh chụp bằng dòng DT Iphone chiếm đa số. Bạn bè mình sống ở các nước phương Tây hoặc Mỹ nói rằng Iphone về cơ bản giống như họ ăn sáng vậy, chả đắt đỏ gì cả. Những người yêu thích là họ thích công nghệ thôi. Iphone dễ sử dụng, ít lỗi, có nhiều ưu điểm nên họ thích dùng. Tất nhiên ở đâu cũng có ng giàu ng nghèo. Nếu bác có ý định chụp ảnh để lấy ảnh đẹp thì với giá tiền bỏ ra để mua IP 5 hay 5S thì bạn thử nghiên cứu 1 vài dòng của SOny xem sao, mình thấy Sony chụp cũng đẹp. Còn nếu trong tầm giá 3 triệu thì cứ Redmi Note 2 mà quất thôi. Con này mình cũng đang dùng, nó tuyệt nhất nếu bạn thịch vọc vạch, nghịch ROm các kiểu, diễn đàn hỗ trợ rất mạnh. Nhược điểm của nó mình có thể nói luôn, Camera ko đẹp, màu sắc không tươi, so với IP5 thua toàn diện. Nhưng ko đến nỗi nếu bạn không quá quan trọng chất lượng ảnh mà chỉ chụp để lưu giữ khoảnh khắc với bạn bè người thân thì vẫn OK chán. CÒn có vài cái chán nữa, nhưng với tầm giá 3 triệu thì gần như chẳng có con nào theo kịp. Bạn nên tham gia mấy Group Redmi NOte 2 hoặc Xiao trên facebook, có nhiều bạn mua về không xài được vì to quá hoặc không quen dùng nên họ bán lại giá khá mềm, mua mới bản 799 tầm 3.1 3.2 nhưng mua lại chỉ tầm 2.6-2.8 triệu thôi

nhcuong.bk

Thành viên mới
có bạn nào so RMN2 với zen2 550ml chưa mọi người.

HelloMoto

Thành viên
Cam của redmi note 2 là cái dở nhất của con này mà bạn làm sao so sánh được

benzkarid

Thành viên
Như tiêu đề, em trước dùng con sky 870 rồi chuyển qua iphone được 1 thời gian nay lại nhớ android muốn quay về. Xin bác nào so sánh giúp em cam rmn2 và ip5 với ạ. Em có mấy cái hình auto ip5 cho các bác coi cho dễ so sánh
dem 3.5tr ra mua 20d + kit chup la ngon

taitho

Thành viên
Camera của iPhone 5 có vẻ bị ám màu nhiều hơn