Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp Hỏi cách khắc phục giật lag

vanduc22707

Thành viên mới
Hiện mình đang xài xiaomi mi5 chip snap 820, các tác vụ thông thường thì mượt nhưng chơi game đc khoảng 5 phút thì máy nóng rất nhanh và giật lag. Mình đã test thử liên quân, pubg thì thấy fps giảm xuống dưới 10, khung hình rất giật cảm giác như bị giảm xung vậy.
Ko biết có b nào biết tại sao ko, root máy thì có khắc phục đc ko.

Gửi từ MI 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sửa lần cuối:

haypet

Thành viên mới
Mình cũng giống bạn, ko phải nóng thường mà nóng kinh khủng luôn, rồi tụt pin nhanh nữa, mình tưởng do pin nên đi thay nhưng cũng y chang ko khác gì, chơi game nóng thì fps bị rớt xuống, giật lag các kiểu, trước đó có xài bản 8.11.22, tưởng do rom ai dè down xuống mấy bản khác thì cũng ko đỡ hơn, rồi cuối cùng về lại bản 8.11.1, xài tạm qua ngày, hôm qua mới lên lại bản 9.2.28, thấy cũng vậy, chán ghê

trongnhangian

Thành viên
Chủ yếu là do Rom thôi. Cứ rom ngon là chạy phà phà

nguoivotam9xlove

Thành viên mới
Hiện mình đang xài xiaomi mi5 chip snap 820, các tác vụ thông thường thì mượt nhưng chơi game đc khoảng 5 phút thì máy nóng rất nhanh và giật lag. Mình đã test thử liên quân, pubg thì thấy fps giảm xuống dưới 10, khung hình rất giật cảm giác như bị giảm xung vậy.
Ko biết có b nào biết tại sao ko, root máy thì có khắc phục đc ko.

Khóa xung là hết lag nhé

nguoivotam9xlove

Thành viên mới
Bạn có thể nói rõ cụ thể và hướng dẫn đc ko ạ
Xoá 4 file thermal
Cài module
Với dùng app kernel adiutor
Phải root nhé
Mình chơi game luôn full settings không giật lag

Gửi từ Mi5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk