Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẫn và thảo luận về Kernel

Các bạn đang dùng Kernel nào?

• Custom kernel

Votes: 12 50.0%
  • Randon kernel

Votes: 8 33.3%
  • ANGi kernel

Votes: 3 12.5%
  • Loại khác

Votes: 3 12.5%

• Total voters
    24

Thắng đz

Thành viên
Ý mình là có thể copy, đọc được file >4Gb trên thẻ nhớ cho rmn3pro đó bác.
Mình nghĩ là ko vì phân vùng ntfs hay ext thì mình chưa thấy máy nhận được bao giờ. Muốn cop file nặng như thế thì nên chia nhỏ thôi.

Thắng đz

Thành viên
Dùng rr 5.8.0 official toàn để nguyên kernel của rom, pin chờ trâu hơn so với radon hoặc agni :v để từ 11h tối dến 11 giờ sáng ngày hôm sau tụt 1% pin
Chuẩn rồi trong các kernel thì chắc custom kernel là ổn định nhất rồi. Các cái khác thì được cái này mất cái nọ nhưng được cái mod thêm nhiều thứ hay ho.

vanquyenktb

Thành viên
Custom kernel mình tưởng nó là khái niệm dành cho kernel không phải do nhà sx chứ nhỉ, origin kernel mới là kernel gốc

Thắng đz

Thành viên
Custom kernel mình tưởng nó là khái niệm dành cho kernel không phải do nhà sx chứ nhỉ, origin kernel mới là kernel gốc
Custom kernel là kernel từ cho nhà sản xuất mình thấy mấy quả trên xda hay dùng như custom rom, custom kernel, custom recovery thôi. Và chưa bao giờ thấy origin kernel bao giờ cả.

vanquyenktb

Thành viên
Custom kernel là kernel từ cho nhà sản xuất mình thấy mấy quả trên xda hay dùng như custom rom, custom kernel, custom recovery thôi. Và chưa bao giờ thấy origin kernel bao giờ cả.
mình chưa bao giờ nghe custom kernel đc gọi là kernel nhà sản xuất nhé, và bạn tìm cả google xem, dịch đơn giản cái custom cũng ko phải là gốc mà là tùy chỉnh, nhầm taihại đó, origin kernel hay stock kernel mới là của nhà sản xuất nhé

Thắng đz

Thành viên
mình chưa bao giờ nghe custom kernel đc gọi là kernel nhà sản xuất nhé, và bạn tìm cả google xem, dịch đơn giản cái custom cũng ko phải là gốc mà là tùy chỉnh, nhầm taihại đó, origin kernel hay stock kernel mới là của nhà sản xuất nhé
Ok nếu thế thì mình sửa lại Stock kernel, chứ chả sao cả vì mình đúng là trước nay hay gọi là custom thôi chứ mình không nói về dịch nghĩa vì hầu hết các từ tiếng anh không nên dịch nghĩa. Tks bạn đã góp ý.

hieuhien

Thành viên
Mình muốn biết MiMax và RMN3 PRO cùng Kernel ko. MiMax có double tap thức màn hình, có vân tay

Sent from my Redmi Note 3 using Tapatalk

Thắng đz

Thành viên
Mình muốn biết MiMax và RMN3 PRO cùng Kernel ko. MiMax có double tap thức màn hình, có vân tay

Không bạn ạ. Về Mimax thì mình k biết kernel nào hỗ trợ.

hieuhien

Thành viên
Không bạn ạ. Về Mimax thì mình k biết kernel nào hỗ trợ.
Mimax có cấu hình giống Rmn3pro quá mà kernel chắc khác nên có hỗ trợ double tap...tiếc cho RMN3Pro quá...

Thắng đz

Thành viên
Mimax có cấu hình giống Rmn3pro quá mà kernel chắc khác nên có hỗ trợ double tap...tiếc cho RMN3Pro quá...

RN3P có randon kernel có hỗ trợ cả vân tay và d2w mà bạn. Tiếc gì thế?

hieuhien

Thành viên
RN3P có randon kernel có hỗ trợ cả vân tay và d2w mà bạn. Tiếc gì thế?
Vấn đề là kernel này có tương thích tốt ko mà Xiaomi ko hỗ trợ stock kernel cho rmn3p ? Kernel này sd cho rmn3p có ổn định ko bạn

Thắng đz

Thành viên
Vấn đề là kernel này có tương thích tốt ko mà Xiaomi ko hỗ trợ stock kernel cho rmn3p ? Kernel này sd cho rmn3p có ổn định ko bạn

À mình hiểu rồi, mình thấy randon khá tốt về hiệu năng và cũng ổn định.

toàn tống

Thành viên mới
Bác cho e hỏi ngu là Stock kernel thì vào đâu dể chỉnh những thông số nhưng bac nói ở tren

Minh_Hieu

Thành viên mới
làm thế nào để về kernel gốc khi đã cài kernel randon vậy các bác