Hướng dẫn Hướng dẫn Unlock bootloader và cài TWRP cho Mipad 2

vannesslee

Thành viên mới
4/5/16
6
0
1
32
Bạn cài twwrp chưa ?

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
cài rồi lúc nãy mình có thử up lại rom gốc rồi lock lại sau đó up thử rom MC 01 thì ko dc up lại thử rom gốc cũng báo lỗi 0x80004005 kiểm tra lại thì bây h là recovery gốc chắc phải unlock ra lại mới up rom gốc dc . sr mình hỏi hơi nhiêu vi đang vọc :D

tib

Thành viên
13/12/15
382
84
28
www.facebook.com
cài rồi lúc nãy mình có thử up lại rom gốc rồi lock lại sau đó up thử rom MC 01 thì ko dc up lại thử rom gốc cũng báo lỗi 0x80004005 kiểm tra lại thì bây h là recovery gốc chắc phải unlock ra lại mới up rom gốc dc . sr mình hỏi hơi nhiêu vi đang vọc :D
If cài rồi thì đừng lock lại. Sẽ bị lỗi thôi. Bạn nên cài rom eu. Ổn định mượt. Pin trâu

vannesslee

Thành viên mới
4/5/16
6
0
1
32
If cài rồi thì đừng lock lại. Sẽ bị lỗi thôi. Bạn nên cài rom eu. Ổn định mượt. Pin trâu

rom eu mới nhất mình vào bị loi goolgle đã dùng lại ko vào dc chplay bạn dùng rom eu nào vậy

tib

Thành viên
13/12/15
382
84
28
www.facebook.com
rom eu mới nhất mình vào bị loi goolgle đã dùng lại ko vào dc chplay bạn dùng rom eu nào vậy
Mình đang dùng bản mới nhất 6.4.28.
Mình cũng bị fc google
Bạn làm thế này sẽ hết. Jo bạn unlock. Xg cài rom MC. Xg bạn vô rom mc. Tải tất cả các app cầm thiết. Rồi bạn vô cài đặt- cài đặt bổ sung - sao lưu. Bạn sao lưu lại tất cả. Bao gồm app , hệ thống và tài khoản. Sau khi sao lưu xg. Bạn cài twrp. Copy rom eu vào máy. 3wipe rồi up rom eu. 3wipe lần nữa. Rồi reboot cho máy khởi động lên. Vào cài đặt restore bản sao lưu. Như vậy sẽ ko bị fc nữa

• Like
Reactions: vannesslee

Quỷ Lệ

Thành viên mới
27/7/15
90
22
8
34
Không cần phải root trước đâu các bác à, cứ recovery trước và root sau, không lỗi đâu

Nightism

Thành viên
4/8/15
185
23
18
30
Không cần phải root trước đâu các bác à, cứ recovery trước và root sau, không lỗi đâu
mình thắc mắc cái này nha, 3wipe là sao? Mình cài rom vẫn wipe đầy đủ davik/cache/system mà chplay rom nào cũng lỗi 963. Về cả stable 7210 cũng bị luôn

Quỷ Lệ

Thành viên mới
27/7/15
90
22
8
34
mình thắc mắc cái này nha, 3wipe là sao? Mình cài rom vẫn wipe đầy đủ davik/cache/system mà chplay rom nào cũng lỗi 963. Về cả stable 7210 cũng bị luôn
Nếu bác không cần root gì thì em nghĩ nên relock bootloader lại và cài rom thôi. Chứ em thấy unlock ra toàn lỗi. Ban đầu e k unlock dùng ok. Không thì bác cài rom MC 01 ấy. Dùng ổn Nhưng là 5.12.24 có hướng dẫn trên diễn đàn

• Like
Reactions: Nightism

Nightism

Thành viên
4/8/15
185
23
18
30
Nếu bác không cần root gì thì em nghĩ nên relock bootloader lại và cài rom thôi. Chứ em thấy unlock ra toàn lỗi. Ban đầu e k unlock dùng ok. Không thì bác cài rom MC 01 ấy. Dùng ổn Nhưng là 5.12.24 có hướng dẫn trên diễn đàn
mình nghe nói lock lại cũng dễ bị lỗi. Mình đang chạy 6.5.5 cũng ổn rồi. Duy có cái mxplayer thì k xài dc, bị fc, nên thay bằng VLC rồi. Nói chung ok hết chỉ là pin hơi hẻo

nguoixau

Thành viên
7/12/15
133
10
18
29
Mấy bác cho hỏi bị treo fastboot do chưa unlock bootloaer giờ đã có cách nào xử lý chưa ạ. Mình vừa đem máy về flash 1 phát dính ngay quả đắng

nguoixau

Thành viên
7/12/15
133
10
18
29
vâng bác, hiện mình đang thử flash bằng MiFlash đưa về bản của china mà không biết chạy được không, 3ph rồi

Quỷ Lệ

Thành viên mới
27/7/15
90
22
8
34
mình nghe nói lock lại cũng dễ bị lỗi. Mình đang chạy 6.5.5 cũng ổn rồi. Duy có cái mxplayer thì k xài dc, bị fc, nên thay bằng VLC rồi. Nói chung ok hết chỉ là pin hơi hẻo
Mình dùng 5.24.12 thấyboonr và pin rất trâu lại root đc

Sent from my iPhone using Tapatalk

Cư trịnh

Thành viên mới
1/3/16
10
0
1
34
máy đã UBL nên khởi động lại có báo nhấn nút V+ vào mh chình, V- vào fastboot. có cách nào reunlock ko add, xin cảm ơn

masteraz

Thành viên mới
20/7/16
9
0
1
33
máy mình thấy cài sẵn rom 7.5 global ổn định. như vậy là nó đã unlockbooot chưa

tester_dn

Thành viên mới
2/8/16
20