Hướng dẫn Hướng dẫn Unlock Bootloader và cài Recovery TWRP cho Xiaomi Redmi 4 Prime

coolpixs4

Thành viên tích cực
21/8/15
889
376
63
42
Hàn Quốc
Damn it!

Đính kèm

161.7 KB · Lượt xem: 152

Never_Say_No

Thành viên mới
3/2/16
51
10
8
30
@justlife84 cho mình hỏi với, giờ mình chỉ unlock thôi không cài rom mới, sau này có rom global mình mới cài, còn rom gốc mình vẫn dùng có sao không thớt?

• Like
Reactions: justlife84

Never_Say_No

Thành viên mới
3/2/16
51
10
8
30
2 thằng virus này chắc từ máy của thớt Win32.VB-OJQ[Wrm], 2 thằng này anh em mà dính diệt nó chắc cũng oải. :D

kenny8228

Thành viên
27/9/16
166
46
28
Để unlock bạn, ko nhận cổng đó unlock cũng ko đc, up qua miflash cũng ko xong :( , để mình tham khảo xem sao, mò 3 ngày nay rồi.
Unlock thì b cài đủ driver, rồi bật gỡ lỗi usb, đưa điện thoại về chế độ fastboot, bật ứng dụng mi unlock trên PC lên, cắm đth vào thấy cái chữ "unlock" trong ứng dụng mi unlock nó sáng lên là đc rồi :D

neymar

Thành viên
25/8/16
136
26
28
26
Unlock thì b cài đủ driver, rồi bật gỡ lỗi usb, đưa điện thoại về chế độ fastboot, bật ứng dụng mi unlock trên PC lên, cắm đth vào thấy cái chữ "unlock" trong ứng dụng mi unlock nó sáng lên là đc rồi :D
Mình unlock rồi . r tắt phần developer option , OEM thì có mất unlock k bạn

coolpixs4

Thành viên tích cực
21/8/15
889
376
63
42
Hàn Quốc
Rom china thì bản nào cũng unlock đc b ơi, ko cần sag dev. :)
Con RM4 Pro của mình đang ở ROM gốc China Stable 8.0.5.0 (MBECNDG)
sao ko UL được nhỉ, cứ chạy đến 50% bị lỗi này
giờ làm sao ?

Đính kèm

161.7 KB · Lượt xem: 159

kenny8228

Thành viên
27/9/16
166
46
28
Con RM4 Pro của mình đang ở ROM gốc China Stable 8.0.5.0 (MBECNDG)
sao ko UL được nhỉ, cứ chạy đến 50% bị lỗi này
giờ làm sao ?
Như trong hình nó thông báo thì chưa đăng nhập acc đấy trên điện thoại. Trên điện thoại và PC fải cùng đăng nhập 1 tk MI. Còn nếu b đăng nhập rồi vẫn thông báo vậy, thì trưa nay pm m chỉ cho, giờ m đang đi làm k nói rõ đc :D

neymar

Thành viên
25/8/16
136
26
28
26
Như trong hình nó thông báo thì chưa đăng nhập acc đấy trên điện thoại. Trên điện thoại và PC fải cùng đăng nhập 1 tk MI. Còn nếu b đăng nhập rồi vẫn thông báo vậy, thì trưa nay pm m chỉ cho, giờ m đang đi làm k nói rõ đc :D
Unlock xong r , mình off chế độ developer , OEM unlock .... thì có mất unlock k bạn

neymar

Thành viên
25/8/16
136
26
28
26
Hì,b tắt cái đấy để làm j. Thật ra unlock là để cài twrp thôi. Nếu đã cài đc twrp rồi thì b chẳng cần quan tâm nó có lock hay ko, trừ khi làm mất twrp thì mới fải unlock để cài lại.
Tại mới dùng android + chưa có tiếng việt nên thấy cái gì tắt đc thì tắt . . Tắt developer có ảnh hưởng gì k bạn

kenny8228

Thành viên
27/9/16
166
46
28
Mình unlock rồi . r tắt phần developer option , OEM thì có mất unlock k bạn
Hì,b tắt cái đấy để làm j. Thật ra unlock là để cài twrp thôi. Nếu đã cài đc twrp rồi thì b chẳng cần quan tâm nó có lock hay ko, trừ khi làm mất twrp thì mới fải unlock để cài lại. Nhưng nếu b cần lời khuyên, thì m khuyên b ko nên tắt cái đấy, vì có tắt cũg ko mang tới ích lợi j. :smiley: