Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẫn Unlock Bootloader và cài Recovery TWRP cho Xiaomi Redmi 4 Prime

HaongHai

Thành viên mới
bác thớt để yêu cầu truy cập trên google khác gì đánh đố nhau, fshare thì die rồi

justlife84

Thành viên
bác thớt để yêu cầu truy cập trên google khác gì đánh đố nhau, fshare thì die rồi
- Fshare mọi người lười down nên sau 1 tháng ko có ai down là bọn fshare nó tự xóa file. :D
- Drive thì fix xong rồi đấy. :D

Nguyễn Sơn 1122

Thành viên mới
Bạn vào đây và tìm đến khóa "Please reply to view this thread." Bấm vào "reply" ..., bạn làm theo yêu cầu của forum, sau đó sẽ hiện ra link tải TWRP 3.1.0-0 for Redmi 4 Prime (markw)
Cảm ơn bác đã cài OK. Nhưng có một vấn đề nhờ các bác giải quyết hộ: máy mình ko thể vào recovery bằng phím cứng được. Đã thử Vol + and Power; Vol+, Vol- and Power đều chỉ vào đc màn hình hiển thị pc.mi gì gì đó. Vào bằng lệnh command trên laptop thì OK. Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.

• Like
Reactions: HQ.

HQ.

Thành viên
Cảm ơn bác đã cài OK. Nhưng có một vấn đề nhờ các bác giải quyết hộ: máy mình ko thể vào recovery bằng phím cứng được. Đã thử Vol + and Power; Vol+, Vol- and Power đều chỉ vào đc màn hình hiển thị pc.mi gì gì đó. Vào bằng lệnh command trên laptop thì OK. Bác nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo.
Nhiều bạn trong group cũng gặp tình trạng như bạn, mình cũng chưa biết cách khắc phục.
Nếu chỉ muốn vào recovery trên điện thoại: Cài đặt > Thông tin thiết bị > Cập nhật hệ thống > Bấm vào dấu 3 chấm dọc > Khởi động lại vào Recovery. Done.

Nguyễn Sơn 1122

Thành viên mới
Nhiều bạn trong group cũng gặp tình trạng như bạn, mình cũng chưa biết cách khắc phục.
Nếu chỉ muốn vào recovery trên điện thoại: Cài đặt > Thông tin thiết bị > Cập nhật hệ thống > Bấm vào dấu 3 chấm dọc > Khởi động lại vào Recovery. Done.
Mình đang dùng Rom Mokee 7.1.2 không có phần này, mỗi lần muốn đổi Rom là phải lôi laptop ra.

• Like
Reactions: HQ.

justlife84

Thành viên
Thử bản rom của bạn xem mượt hơn của ông tuấn ko nào. :)

Công Luật

Thành viên
Các bạn cho mình link dowload các devices để kết nối MiPCSuite với. Máy mình vừa chạy lại Win10, đã cài MiPCsuite 3.2.1.3111 nhưng vẫn không nhận được điện thoai m4-prime của mình.(nó chỉ sạc được pin thôi)
@HQ. @justlife84 ...

Đỗ Thành Vỹ

Thành viên mới
con của mình xiaomi redmi 4 thôi có dùng dc công cụ trong bài này k ae hoặc có bài viết nào hướng dẫn up rom tiếng việt cho redmi 4 thì cho mình xin link vs mình tìm nhưng toàn thấy của redmi 4 prime
tk mấy bạn

justlife84

Thành viên
con của mình xiaomi redmi 4 thôi có dùng dc công cụ trong bài này k ae hoặc có bài viết nào hướng dẫn up rom tiếng việt cho redmi 4 thì cho mình xin link vs mình tìm nhưng toàn thấy của redmi 4 prime
tk mấy bạn
Ko đc bạn nhé, chỉ dùng đc cho redmi 4p thôi.