Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẫn Unlock Bootloader và cài Recovery TWRP cho Xiaomi Redmi 4 Prime

kient8

Thành viên mới
chào ae trong hội. tình hình là em ko unlock boodloader đc. mặc dù tài khoản e đã đc phép unlock tuy nhiên trong quá trình unlock thì luôn đc 99% thì pm báo tài khoản chưa giằng buộc với thiết bị(current account is not bound to the device).vậy ae có thể giúp đỡ e unlock đc không ạ.e cảm ơn!( đã đăng nhập tk Mi trên cả đt và máy tính)

Sửa lần cuối:

justlife84

Thành viên
chào ae trong hội. tình hình là em ko unlock boodloader đc. mặc dù tài khoản e đã đc phép unlock tuy nhiên trong quá trình unlock thì luôn đc 99% thì pm báo tài khoản chưa giằng buộc với thiết bị(current account is not bound to the device).vậy ae có thể giúp đỡ e unlock đc không ạ.e cảm ơn!( đã đăng nhập tk Mi trên cả đt và máy tính)
Vào tùy chọn nhà phát triển bật oem unlock lên bạn.

kient8

Thành viên mới
TE="justlife84, post: 543987, member: 8132"]Vào tùy chọn nhà phát triển bật oem unlock lên bạn.[/QUOTE]
Mình đã bật OEM rồi,cài lại win rồi, bật usb rồi bạn ơi!

FireBmT

Thành viên mới
Anh em cho mình hỏi flashtool nào ổn ạ. Down cả chục cái flashtool r mà lỗi tùm lum. Cái thì lỗi Length, cái lỗi 0xffffff, cái lỗi x80004005 ! Sẵn tiện cho mình hỏi rom fastboot nào ổn ạ?

Toàn TuTi

Thành viên mới
ai giúp mình unlock máy cài rom tiếng việt với ,,,làm cứ đến bước bấm nút nguồn với vô lượng thì nó lại ko được..

hoangduyphuc9x01

Thành viên
Cho mình hỏi làm sao để vào được TWRP, mình đã thử Volume + và nút nguồn mà nó lại vào Recovery gốc của máy

Gửi từ Redmi 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

justlife84

Thành viên
Cho mình hỏi làm sao để vào được TWRP, mình đã thử Volume + và nút nguồn mà nó lại vào Recovery gốc của máy

Gửi từ Redmi 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bạn chưa flash twrp vào máy thì nó chả thế. :)

tuananh85

Thành viên
Mình flash rồi nhé, nếu dùng lệnh boot to recovery vẫn vào TWRP bình thường nhưng ấn tổ hợp phím lại vào Recovery gốc
Ấn giữ tổ hợp nguồn volume +,- đến lúc lên cái bỏ nguồn vol + , giữ tay vol - là vào twrp[emoji3]

Gửi từ Redmi 4 Prime của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

justlife84

Thành viên
Ấn giữ tổ hợp nguồn volume +,- đến lúc lên cái bỏ nguồn vol + , giữ tay vol - là vào twrp[emoji3]

Cách này hay. Mình thì root luôn sau khi cài rom và cài luôn quick reboot. Lần sau muốn vào recovery cứ bấm quick cái là vào. Thế cho nhàn. :)

tuananh85

Thành viên
Cách này hay. Mình thì root luôn sau khi cài rom và cài luôn quick reboot. Lần sau muốn vào recovery cứ bấm quick cái là vào. Thế cho nhàn. :)
Mình cũng quick reboot [emoji3]

dkpr1904

Thành viên mới
có bác nào thương tình cho em mượn cái tk để em unlock với. :( em đội ơn luôn