Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng Dẫn Tạo Theme MIUI Cơ Bản - Sửa Theme Ngày Tháng Tiếng Trung Dowload Trên Chợ

trananhvan1989

Thành viên
Mình mod theme xong vào đt apply đc một lúc thì lại quay về theme gốc là sao nhỉ
Do máy bạn hack theme ko đc 100% nếu đc thì nên dùng rom cook mà người làm rom họ bảo là có add sẵn hack theme nhé chứ Miui v6 v7 bây giờ dùng tool hack hoăc xposed để hack khó lắm

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Kangshingi

Thành viên
Do máy bạn hack theme ko đc 100% nếu đc thì nên dùng rom cook mà người làm rom họ bảo là có add sẵn hack theme nhé chứ Miui v6 v7 bây giờ dùng tool hack hoăc xposed để hack khó lắm

sao mình down theme trực tiếp trên kho theme trong máy mà vẫn hay bị tự động mất theme vậy? mỗi lần mất thì phải vài chục cái cả theme down lẫn theme sao lưu :(

trananhvan1989

Thành viên
sao mình down theme trực tiếp trên kho theme trong máy mà vẫn hay bị tự động mất theme vậy? mỗi lần mất thì phải vài chục cái cả theme down lẫn theme sao lưu :(
Lỗi này thì mình chịu mới gặp lần đầu [emoji1]

Kangshingi

Thành viên
Lỗi này thì mình chịu mới gặp lần đầu [emoji1]

còn 1 vấn đề nữa là nhiều theme sau khi mình sao lưu và mở lại thì hình nền bị trở về mặc định của cái theme gốc. có khi bản globan của con RN3 Pro này bị lỗi rồi :(

bonchuve

Thành viên mới
bác @trananhvan1989 có thể hướng dẫn e sửa lại 1 tí trong theme ko, e muốn thay cái ảnh nền trong phần cài đặt, e xài redmi note 3 pro

Phạm Vinh

Thành viên mới
Bác chủ topic giúp mình. Mình mún mod ảnh nền tring setting, trong tin nhắn, trong danh bạ phải làm thế nào?

trananhvan1989

Thành viên
Mình bị mất máy cho nên đả tạm ngưng rồi nhé các bạn..
Còn vấn đề mod ảnh liên quan đến code string mấy cái đó hơi phức tạp mình cũng đnag tìm hiểu
Bài viết ở trên của mình chỉ hướng dẫn mọi người tạo theme cơ bản thay đổi icon thôi,còn các thứ như thay nền tin nhắn danh bạ nền setting các icon nút bàn phím số thì mình cũng mong là có nhiều bạn tìm hiểu dc và viết bài chia sẻ nhé :D

Lê Anh Đức

Thành viên mới
Chào bạn
Mình thử làm mà k đc
Các icon của mình k hiện mà nó hiện icon gì đó, chắc là mặc định
Bạn cho mình xin 1 file .mtz của bạn để mình nghiên cứu thử
Cảm ơn bạn nhiều

Lion

Thành viên
Hay quá bác. Giờ mới thấy topic này :grin:

Thomas Do

Thành viên mới
mình down 1 cái theme trên chợ muốn đổi lại 1 số thứ theo ý thích dc ko thớt

lehongthai

Thành viên mới
cho mình hỏi . mình thêm code vào xong . thì phải thêm file ảnh vào thư mực draw nhưng nó rất nhiều thư mục giống nhau thì làm ntn để biết cho vào đâu @@

VIETAGOL

Thành viên
Các bạn ơi cái file themecode.xml thì để vào thư mục nào

adekcan

Thành viên
mình định làm một theme vuông, mà 1 số icon muốn nó có viền vuông cho đồng bộ, không biết thêm mục gì cho nó đồng bộ vuông hết icon, chứ icon vuông, rồi cài thêm app khác nó tròn thì xấu

VIETAGOL

Thành viên
mình định làm một theme vuông, mà 1 số icon muốn nó có viền vuông cho đồng bộ, không biết thêm mục gì cho nó đồng bộ vuông hết icon, chứ icon vuông, rồi cài thêm app khác nó tròn thì xấu
Trong thư mục icon File theme .mtz bạn làm có 2 file mask.png và patten.png thì bạn để 2 icon đó vuông là đc .KO biết diễn tả thế nào bạn mở 1 theme xem 2 file đó sẽ hiểu
Giống theme của mình pm ZALO mình ko có file icon nó sẽ ra như vậy