Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng Dẫn Tạo Theme MIUI Cơ Bản - Sửa Theme Ngày Tháng Tiếng Trung Dowload Trên Chợ

vanthuchn

Thành viên
E k hiểu cách mà miui phát hiện mình dùng theme bên thứ 3,trong khi tải theme trên cửa hàng về rồi bung ra sau đó nén lại luôn vẫn bị.

Gửi từ MI 4W của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

trananhvan1989

Thành viên
E k hiểu cách mà miui phát hiện mình dùng theme bên thứ 3,trong khi tải theme trên cửa hàng về rồi bung ra sau đó nén lại luôn vẫn bị.

Hì mình cũng chịu thôi chắc nó phải làm gắt gao vậy chứ ko thì đã ko có mấy cái theme có phí

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

simeon

Thành viên mới
Code Theme mở bằng Notepad++ ra đi rồi bác ơi

trananhvan1989

Thành viên
Của mình nó mail về bảo gửi hình gì xác nhận đó nhỉ mấy tháng rồi ko động tĩnh luôn

trananhvan1989

Thành viên
Hee, cảm ơn bác hd nha, e về thử diy theme up lên xem tn

haha thấy bạn đk đc mình cũng liều đk lại ai dè đc giờ ko cần dùng rom có hack theme cũng dùng đc theme bên ngoài rồi ^^

vanthuchn

Thành viên
haha thấy bạn đk đc mình cũng liều đk lại ai dè đc giờ ko cần dùng rom có hack theme cũng dùng đc theme bên ngoài rồi ^^
Mà a cho e hỏi up lên sau đó làm tn để dùng đc theme mình đã up lên a, mạng yếu quá e chiwa up được.

trananhvan1989

Thành viên
Mà a cho e hỏi up lên sau đó làm tn để dùng đc theme mình đã up lên a, mạng yếu quá e chiwa up được.
Mình thử up 1 theme mình làm nó báo ko đc T_T lúc chiều có đọc sơ qua cái hướng dẫn làm theme trên dang Designer.xiaomi.com thì cũng hiểu đôi chút là phải phải dùng PC cài đặt driver ,rồi dow bản Theme Editor mới nhất trên đó giải nén ra bật lên rồi cắm điện thoại vào PC rồi bắt đầu làm trực tiếp như vậy

trananhvan1989

Thành viên
Sửa lần cuối:

Kangshingi

Thành viên
Mấy cái Theme mặc định ko lấy đc nha bạn.Còn nếu muốn lấy 1 cái trên chợ thì vào cài đặt tìm chỗ cài đặt phím ,chọn cái giữ phím Back đóng ứng dụng sau đó vào chợ dowload Theme để ý nó Dowload xong từ chỗ Dowloading chuyển sang Import thì nhấn phím Back đóng cái ứng dụng Chủ Đề lại ,rồi vào App Quản lí File > MIUI > theme chọn menu chọn hiển thị thư mục ẩn trong đó có thư mục chứa File Theme mà bạn Dowload về

Sent from my Redmi Note 2 using Tapatalk
mình đã tải 1 đống trong kho theme rồi mà giờ nếu mình factory reset thì mình muốn lấy lại đống theme đó như thế nào vậy. kiểu như trên google play nó có lưu hết tất cả ứng dụng mình đã từng cài vậy. mình vào phần đồng bộ với micloud thì chỉ thấy có đồng bộ ứng dụng chứ không có đồng bộ theme. không biết có phải chính cái đồng bộ ứng dụng đấy nó kiêm luôn đồng bộ theme luôn không vậy? mình google rồi nhưng không thấy ai nói về vấn đề này cả :(

trananhvan1989

Thành viên
mình đã tải 1 đống trong kho theme rồi mà giờ nếu mình factory reset thì mình muốn lấy lại đống theme đó như thế nào vậy. kiểu như trên google play nó có lưu hết tất cả ứng dụng mình đã từng cài vậy. mình vào phần đồng bộ với micloud thì chỉ thấy có đồng bộ ứng dụng chứ không có đồng bộ theme. không biết có phải chính cái đồng bộ ứng dụng đấy nó kiêm luôn đồng bộ theme luôn không vậy? mình google rồi nhưng không thấy ai nói về vấn đề này cả :(
Vào app theme trong menu của nó có lưu lại theme đã dowload theme đã mua mà

TaiProTV

Thành viên
Vào app theme trong menu của nó có lưu lại theme đã dowload theme đã mua mà

Mình mod theme xong vào đt apply đc một lúc thì lại quay về theme gốc là sao nhỉ