Hướng dẫn Hướng dẫn ROOT chi tiết cho Xiaomi Mipad 2 (Rom DEV 5.12.24) (Update 2)

Tài Phạm

Thành viên mới
29/3/16
30
4
8
29
cho hỏi mình áp dụng cách trên cho bản Việt hóa
Miui 7.2.1.0 Stable VH của Nguyên Duy Năng có đc ko ạ.

Với lại mình nghịch làm bật chế độ devellop (click 7 lần gì đó) thì h tắt đi như nào ạ

Và cho mình hỏi có chát được tiêng VIệt trên mipad 2 ko ạ

Mình mới dùng mipad cũng như android mới đc 12 tiếng, nên đọc hướng dẫn của các bác chả hiểu gì T_T
1. Cái của bạn nguyễn duy năng bạn chỉ cần root theo cách này ở bước cài xong bản aosp để có thể cài được twrp. Sau khi cài xong rom của bạn năng thì bạn ấy có up file root rồi. Bạn chỉ cần flash file root đấy qua twrp là được, không cần làm theo cách này nữa.
2. Không cần tắt, khôn ảnh hưởng j cả
3. Mình đang viết cmt này bằng mipad. Cái laban key là viết dc tất
4. Cứ vọc đi bạn đừng sợ. Lúc đầu mình cũng chả biết gì cả. Không hiểu chỗ nào thì gg search. K search dc thì hỏi. Nhớ là tự search thì bao giờ cũng nhanh hơn hỏi
Thêm nữa bạn có thể bỏ qua bước 1 đến 3 bằng cách down cái này về vào thư mục pdanet để cài lấy driver. Tiện hơn rất nhiều http://www.fshare.vn/file/VINFVUGC48KT

Sửa lần cuối:

tuna181090

Thành viên mới
27/7/16
3
0
1
31
1. Cái của bạn nguyễn duy năng bạn chỉ cần root theo cách này ở bước cài xong bản aosp để có thể cài được twrp. Sau khi cài xong rom của bạn năng thì bạn ấy có up file root rồi. Bạn chỉ cần flash file root đấy qua twrp là được, không cần làm theo cách này nữa.
2. Không cần tắt, khôn ảnh hưởng j cả
3. Mình đang viết cmt này bằng mipad. Cái laban key là viết dc tất
4. Cứ vọc đi bạn đừng sợ. Lúc đầu mình cũng chả biết gì cả. Không hiểu chỗ nào thì gg search. K search dc thì hỏi. Nhớ là tự search thì bao giờ cũng nhanh hơn hỏi
Thêm nữa bạn có thể bỏ qua bước 1 đến 3 bằng cách down cái này về vào thư mục pdanet để cài lấy driver. Tiện hơn rất nhiều http://www.fshare.vn/file/VINFVUGC48KT
tự dưng bước 9 có cái super su T_T > mà bước 3 đã rút cáp rồi mà chả thấy bước nào cắm lại nhỉ T_T
Có phải folder root mipad 2 của bạn đc thay = bản của bạn Năng ko nhỉ

chi tiết cho mình từng bước được hông , mình trước toàn sài black berry nên mấy cái này nghe lạ lắm.

nammam103

Thành viên mới
1/2/17
4
0
1
26
Mình lỡ nhấn vào cái bên kia. h không khởi động được nữa. phải làm sao???

Đính kèm

20.4 KB · Lượt xem: 179