Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẫn Mod thêm trợ lý giọng nói vào rom Miui 8 làm trực tiếp trên điện thoại

ngodoanhai

Thành viên mới
Xin app bác ơi?
ae đợi chút mình vứt file mình việt hoá lại với edit file apk cho hiện lên màn hình, ae ko cần phải mất công sửa Settings.apk làm gì, chỉ cần có root explorer chép file apk vào pri-app rồi reboot là xong, có điều nhược điểm là nhìn ko chuyện nghiệp như cách thêm mở app bằng cách vào Settings, cảm giác như là máy có sẵn Trợ lý, mà app Trợ lý nó hiện lù lù ở màn hình đt nhìn như app cài ngoài chứ ko phải mặc định của hệ thống, =))

ngodoanhai

Thành viên mới
Anh em nào không thích phải mất công chỉnh sửa Settings.apk thì tải cái này về điện thoại: https://drive.google.com/open?id=0B1ypUSccK6zUZ0d1WG5QbUlzSnc
Sau khi tải về, dùng Root Explorer hoặc X-plorer, vào system\priv-app tạo một thư mục mới tên Secretary (yêu cầu chính xác từ kí tự, phân biệt hoa thường nha), set Permissions cho thự mục là 0755, sau đó chép file Secretary.apk vừa tải lúc nãy vào trong thư muc Secretary, rồi set Permissions cho file apk là 0644, sau đó reboot, màn hình chính sẽ thêm app Trợ lý thông báo, ae vào cài đặt và tận hưởng, mặc định nó đọc thông báo cuộc gọi với tin nhắn, muốn thêm app ví dụ facebook thì ae tự thêm nhé, mình đã việt hoá lại so với file việt hoá gốc từ trước, nên rất dễ hiểu rồi :v Mình test trên redmi note 2 ok, các ae máy khác thử xem sao nhé @Leo Minor nếu được bác cho thêm cách mình làm vào #1 với nhé, cho ae ai ko thích lằng nhằng apktool thì dùng cách của mình.
Link die bác ơi

Neruko

Thành viên
Đồng nghĩa với việc ram sẽ tốn thêm 1 chút và hao pin hơn
Nhưng google nó cũng đâu đọc được mấy chữ teen code hay viết tắt nhỉ