Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẫn MOD Âm lịch và Center Clock MiuiSystemUI.apk MIUI V8

Bài viết này có hữu ích không ?

• Bình chọn: 15 93.8%
  • Không

Bình chọn: 1 6.3%

• Số thành viên bình chọn
    16

tuan.nbc

Thành viên
Hướng dẫn vs bạn,âm lịch dịch qua phải nữa sẽ cân đối ạ

Gửi từ Redmi Note 2 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bạn mở status_bar_expanded_header trong layout
Tìm dòng:
Mã:
<com.android.systemui.statusbar.policy.Clock android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather" android:id="@id/date_time" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:text="@string/no_weather_description" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
thay:
Mã:
android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content"
bằng:
Mã:
android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="0.0dip"
Rồi chèn 2 dòng này vào như hướng dẫn của chủ thớt
Mã:
 <com.phandaik.Amlich.DayOfWeek android:textAppearance="@android:style/TextAppearance.StatusBar.EventContent.Title" android:textSize="12.0dip" android:textStyle="bold" android:textColor="#ffFF3300" android:gravity="center" android:id="@+id/dayofweek" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:layout_marginLeft="170.0dip" android:singleLine="false" />
        <com.phandaik.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@android:style/TextAppearance.StatusBar.EventContent.Title" android:textSize="11.0dip" android:textColor="#ff00FFFF" android:gravity="center" android:id="@+id/amlich" android:paddingLeft="200.0dip" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:maxLines="2" android:lines="2" android:singleLine="false" />
Lưu ý bạn chỉnh vị trí giữa, phải, trái ở code này
Mã:
android:layout_marginLeft=
Màu chữ ở code này
Mã:
android:textColor=
Cỡ chữ ở code này
Mã:
android:textSize=
Còn lại làm như hướng dẫn ở đây
http://miui.vn/forum/threads/guide-...pk-rom-miui-cap-nhat-code-center-clock.15087/

yeuxiaomi

Thành viên
Bạn mở status_bar_expanded_header trong layout
Tìm dòng:
Mã:
<com.android.systemui.statusbar.policy.Clock android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather" android:id="@id/date_time" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:text="@string/no_weather_description" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
thay:
Mã:
android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content"
bằng:
Mã:
android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="0.0dip"
Rồi chèn 2 dòng này vào như hướng dẫn của chủ thớt
Mã:
 <com.phandaik.Amlich.DayOfWeek android:textAppearance="@android:style/TextAppearance.StatusBar.EventContent.Title" android:textSize="12.0dip" android:textStyle="bold" android:textColor="#ffFF3300" android:gravity="center" android:id="@+id/dayofweek" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:layout_marginLeft="170.0dip" android:singleLine="false" />
        <com.phandaik.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@android:style/TextAppearance.StatusBar.EventContent.Title" android:textSize="11.0dip" android:textColor="#ff00FFFF" android:gravity="center" android:id="@+id/amlich" android:paddingLeft="200.0dip" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:maxLines="2" android:lines="2" android:singleLine="false" />
Lưu ý bạn chỉnh vị trí giữa, phải, trái ở code này
Mã:
android:layout_marginLeft=
Màu chữ ở code này
Mã:
android:textColor=
Cỡ chữ ở code này
Mã:
android:textSize=
Còn lại làm như hướng dẫn ở đây
http://miui.vn/forum/threads/guide-...pk-rom-miui-cap-nhat-code-center-clock.15087/
Làm hoài k biết bị sai chỗ nào mà e recompile bị lỗi ạ. Bác gửi em cái MiuiSystemUI của bác em ss code đc ko ạ? Cám ơn bác!!!

tuan.nbc

Thành viên

yeuxiaomi

Thành viên
Cám ơn các bạn nhiều nhé[emoji12]

yeuxiaomi

Thành viên
Những bản rom miui8 dev(stable chưa thử)gần đây của xiaomi.eu lẫn multi đều bị lỗi sd card permission(về miui 7.3.2 nghiatv211 bt)
,không thể copy,cấp quyền,delete,edit file hệ thống(file không thuộc hệ thống copy,del bt)..mặc dù em đã thử qua nhìu phiên bản superSu như 2.46,2.52,2.78,2.79 cả bản free vs pro+cũng đã kiểm tra file flatform.xml cũng đã thấy có file <group gid="media_rw" />
. Không biết có bác nào bị giống mình ko và biết cách khắc phục không ạ???

phan_tq

Thành viên
Xem lại cách decom và recom trên google nhé bác.dạo em bận quá

hauxd

Thành viên
2 . Đưa đồng hồ ra giữa và chuyển icon sóng wifi sang trái
Ảnh minh họa
View attachment 46698 View attachment 46698
2.1. Đưa đồng hồ ra giữa
Mở MiuiSystemUI\res\layout\status_bar_simple.xml
Tìm code này (**)
PHP:
        <com.android.systemui.statusbar.policy.Clock android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Clock" android:gravity="start|center" android:id="@id/clock" android:paddingBottom="@dimen/statusbar_text_bottom_padding" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:singleLine="true" android:paddingStart="3.0dip" android:paddingEnd="3.0dip" />
Xem hình

Cắt và dán nó lên trên code cuối cùng như hình
PHP:
</com.android.systemui.statusbar.phone.SimpleStatusBar>
Xem hình

Thêm code này vào bên trên code (**)
PHP:
    <LinearLayout android:layout_gravity="center" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent">
Thêm code này vào bên dưới code (**)
PHP:
    </LinearLayout>
Như ảnh

Lưu lại.
2.2. Chuyển icon sóng và wifi sang trái

Mở MiuiSystemUI\res\layout\status_bar_simple.xml
Tìm code này (1)
PHP:
    <RelativeLayout android:id="@id/icons" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="fill_parent" android:paddingStart="3.0dip" android:paddingEnd="3.0dip">
Và sửa thành (1)
PHP:
    <LinearLayout android:orientation="horizontal" android:id="@id/icons" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="fill_parent" android:paddingStart="3.0dip" android:paddingEnd="3.0dip">
Xem hình

Tìm code này (2)
PHP:
   </RelativeLayout>
Và sửa thành (2)
PHP:
    </LinearLayout>

Thêm các code này theo thứ tự như hình
code 1
PHP:
        <LinearLayout android:gravity="left" android:paddingRight="3.0dip" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="fill_parent" android:layout_weight="1.0">
code 2

PHP:
        </LinearLayout>
code 3
PHP:
        <LinearLayout android:gravity="right" android:paddingLeft="3.0dip" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="fill_parent" android:layout_weight="1.0">
code 4
PHP:
        </LinearLayout>
Xem hình

Tìm code này (##)
PHP:
                <LinearLayout android:gravity="center_vertical" android:id="@id/signal_cluster_container" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="fill_parent" android:baselineAligned="false" android:layout_weight="1.0">

<include android:id="@id/signal_cluster" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_weight="1.0" layout="@layout/signal_cluster_view" />
                    <include android:id="@id/signal_cluster2" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_weight="1.0" layout="@layout/signal_cluster_view" />
                </LinearLayout>
Xem ảnh

Cắt và di chuyển nó lên bên dưới code này
PHP:
       <LinearLayout android:gravity="left" android:paddingRight="3.0dip" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="fill_parent" android:layout_weight="1.0">
Xem hình

Và sửa code (##) thành
PHP:
                <LinearLayout android:gravity="center_vertical" android:id="@id/signal_cluster_container" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="fill_parent" android:baselineAligned="false" android:layout_weight="1.0">
                    <include android:id="@id/signal_cluster" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" layout="@layout/signal_cluster_view" />
                    <include android:id="@id/signal_cluster2" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" layout="@layout/signal_cluster_view" />
                </LinearLayout>
Chuyển code này
PHP:
            </LinearLayout>

Xuoog vị trí như hình

Sau khi thêm các code mới vào. các bạn tự lùi thêm các đầu dòng các code như hình dưới nhé !

Chyển code này
PHP:
<include android:id="@id/signal_cluster" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" layout="@layout/signal_cluster_view" />
Lên bên trên code này
PHP:
            <include android:id="@id/signal_cluster2" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" layout="@layout/signal_cluster_view" />
Xong ! Lưu lại.
- Mở MiuiSystemUI\res\layout\signal_cluster_view.xml
Chuyển code này
PHP:
    <com.android.systemui.statusbar.AnimatedImageView android:id="@id/wifi_ap_on" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:src="@drawable/stat_sys_wifi_ap_on" />
    <LinearLayout android:id="@id/wifi_combo" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content">
        <FrameLayout android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content">
            <com.android.systemui.statusbar.AnimatedImageView android:id="@id/wifi_signal" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" />
            <com.android.systemui.statusbar.AnimatedImageView android:id="@id/wifi_ap_connect_mark" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:src="@drawable/stat_sys_wifi_ap" />
            <com.android.systemui.statusbar.AnimatedImageView android:layout_gravity="bottom|center" android:id="@id/wifi_inout" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" />
        </FrameLayout>
        <TextView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Carrier" android:ellipsize="marquee" android:gravity="center_vertical" android:id="@id/wifi_label" android:paddingBottom="@dimen/statusbar_text_bottom_padding" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="fill_parent" android:maxEms="10" android:singleLine="true" android:paddingStart="3.0dip" android:paddingEnd="3.0dip" />
    </LinearLayout>
Xem hình

Và đặt nó bên trên code này . Xem hình
PHP:
<TextView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Carrier" android:ellipsize="marquee" android:gravity="center_vertical" android:layout_gravity="center_vertical" android:id="@id/volte" android:paddingBottom="@dimen/statusbar_text_bottom_padding" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:text="@string/status_bar_volte_label" android:maxEms="10" android:singleLine="true" android:paddingStart="1.0dip" android:paddingEnd="3.0dip" />

Xong Lưu lại và recompile
cái signal_cluster_view.xml chỉnh xong đóng gói lại cứ bị thế này là sao bác

Vipchi2014

Thành viên
Đã thử, đã xong, và đã được từ giờ đến thứ 6.

Gửi từ MI MAX của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác ơi bác cho em hỏi muốn chỉnh nhít qua lại phải làm sao vậy bác...mình mod dc mà chỉnh cho nó đẹp thì ko dc, cụ thể như hình dưới âm lịch mình muốn cho nó thẳng hàng với thông báo thời tiết nhiều mây phải viết và thêm gì vào vậy bác...
Code nó đây bác phải thêm sao ak...
<com.android.nongphan.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Date" android:textSize="11.0dip" android:textColor="#ffffffff" android:gravity="left" android:layout_gravity="left" android:id="@id/amlich" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginTop="5.0dip" android:layout_marginBottom="0.0dip" android:layout_toEndOf="@id/clock" />
Hình nè bác

tuan.nbc

Thành viên
Bác ơi bác cho em hỏi muốn chỉnh nhít qua lại phải làm sao vậy bác...mình mod dc mà chỉnh cho nó đẹp thì ko dc, cụ thể như hình dưới âm lịch mình muốn cho nó thẳng hàng với thông báo thời tiết nhiều mây phải viết và thêm gì vào vậy bác...
<com.android.nongphan.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Date" android:textSize="11.0dip" android:textColor="#ffffffff" android:gravity="left" android:layout_gravity="left" android:id="@id/amlich" android:layout_width="fill_parent" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginTop="5.0dip" android:layout_marginBottom="0.0dip" android:layout_toEndOf="@id/clock" />
Hình nè bác
View attachment 48241
Tìm: android:layout_gravity="left" và thay left bằng số, theo mình loanh quanh trên dưới 20.0dip gì đó. Số càng lớn càng dịch sang phải. Chắc bạn phải thử vài lần mới như ý đc.
Lưu ý với bạn là 2 dòng dưới (phần thông tin thời tiết với ngày tháng dương lịch) họ căn lề trái theo nhiệt độ, tức là nếu nhiệt độ có 1 chữ số, VD là 0 độ thì 2 dòng đó cũng chạy theo, bạn có thể copy từ dòng đó lên, mình nghĩ chắc là đc.
Mình on trên đt nên chỉ nhớ đc vậy.
Chúc thành công

Sửa lần cuối:

Vipchi2014

Thành viên
Tìm: android:layout_gravity="left" và thay left bằng số, theo mình loanh quanh trên dưới 20.0dip gì đó. Số càng lớn càng dịch sang phải. Chắc bạn phải thử vài lần mới như ý đc.
Lưu ý với bạn là 2 dòng dưới (phần thông tin thời tiết với ngày tháng dương lịch) họ căn lề trái theo nhiệt độ, tức là nếu nhiệt độ có 1 chữ số, VD là 0 độ thì 2 dòng đó cũng chạy theo, bạn có thể copy từ dòng đó lên, mình nghĩ chắc là đc.
Mình on trên đt nên chỉ nhớ đc vậy.
Chúc thành công
Mình lọ mọ cả buổi mới dc khi mình thêm cái code này vào
android:layout_marginLeft="60.0dip"
Và xoá cái thông báo thời tiết hạ nó xuống vậy nè bác thấy có dc ko

phan_tq

Thành viên
Nghĩa là sao. Đọc 5 lần mà vẫn chưa hiểu hết . Bọn thông minh nói khó hiểu

hauxd

Thành viên
Sau 1 hồi mầy mò cũng đã xong center clock và âm lịch

hauxd

Thành viên
Hình nè bác
View attachment 48241
Làm sao thay cái hình nền trên khu vực thời tiết đó bác

ngochai_96

Thành viên mới
Mình lọ mọ cả buổi mới dc khi mình thêm cái code này vào
android:layout_marginLeft="60.0dip"
Và xoá cái thông báo thời tiết hạ nó xuống vậy nè bác thấy có dc koView attachment 48253
chỉnh sao để được như bác vậy, xóa cái phần thông tin thời tiết là ở dòng nào ạ, bác có thể show code e xem vs k