Hướng dẫn Hướng dẫn cứu máy khi bị treo logo (chỉ vào dc flashboot)

ephraim

Thành viên mới
2/12/15
99
4
8
31
hôm nọ mình cũng bị treo logo mi, chỉ vào được fastboot, cuối cùng cắm máy tính flash lại rom = fasstboot là xong :D

• Like
Reactions: hongtri

hongtri

Thành viên mới
30/12/15
21
4
3
33
hôm nọ mình cũng bị treo logo mi, chỉ vào được fastboot, cuối cùng cắm máy tính flash lại rom = fasstboot là xong :D
hi. Đơn giản vậy nói gì. Vấn đề là Trong Option deverloper của bạn đã check vào " Unlock oem bootloader", flash cái xong. Còn mình ko check vào đó nên nó ko cho falsh, hoặc flash mà tới bước yêu cầu phải unlock oem trên máy ( lúc còn sống) thì bó tay. Bên en.miui.com cũng chưa có giải pháp cho vấn đề này. Dù gì cũng cảm ơn bạn.

ephraim

Thành viên mới
2/12/15
99
4
8
31
hi. Đơn giản vậy nói gì. Vấn đề là Trong Option deverloper của bạn đã check vào " Unlock oem bootloader", flash cái xong. Còn mình ko check vào đó nên nó ko cho falsh, hoặc flash mà tới bước yêu cầu phải unlock oem trên máy ( lúc còn sống) thì bó tay. Bên en.miui.com cũng chưa có giải pháp cho vấn đề này. Dù gì cũng cảm ơn bạn.
bạn nói mình mới để ý, mình dùng bản dev, mình mới vào trong "Tùy chọn nhà phát triển" trên máy thì ko thấy có mục nào là " Unlock oem bootloader" chỉ có thấy tích sẵn 2 mục là "gỡ lỗi usb" cả "xác minh ứng dụng usb" gì gì đó thôi, cái này cũng ko rành lắm, chỉ là hôm nọ nghịch gợm reset cái treo luôn logo, vào recovery cũng ko, nên fastboot lại ngon.

tib

Thành viên
13/12/15
382
84
28
www.facebook.com
bạn nói mình mới để ý, mình dùng bản dev, mình mới vào trong "Tùy chọn nhà phát triển" trên máy thì ko thấy có mục nào là " Unlock oem bootloader" chỉ có thấy tích sẵn 2 mục là "gỡ lỗi usb" cả "xác minh ứng dụng usb" gì gì đó thôi, cái này cũng ko rành lắm, chỉ là hôm nọ nghịch gợm reset cái treo luôn logo, vào recovery cũng ko, nên fastboot lại ngon.
Lm j có cái đó. Có enable oem unlock thôi 2 bác

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Sand

Thành viên nhiệt huyết
Thành viên BQT
20/8/15
2,203
823
113
sao không xài miflash xài adp chi cho cực vậy :(

hongtri

Thành viên mới
30/12/15
21
4
3
33
miflash cũng không được luôn. Chạy xong 100% khởi động lại cũng ko dc. hic. Bác nào biết chỗ nào bảo hành chính thức của xiami ở VN không nhỉ

tib

Thành viên
13/12/15
382
84
28
www.facebook.com
Bác nào bị brick thì bên web miui Tq có hướng dẫn cứu rồi nha. Các bác qua tham khảo ngâm cứu

Gửi từ LG-E975 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

ldkhoi97

Thành viên mới
26/12/15
61
17
8
24
HIỆN TẠI MÌNH ĐÃ SỬA THÀNH CÔNG MÁY TÍNH BẢNG MIPAD2. HEHE. ANH EM NÀO CẦN MÌNH TEAMVIEW HƯỚNG DẪN CÁCH SỬA THÌ PM MÌNH NHÉ! ĐÃ THỬ VÀ THÀNH CÔNG, FLASH TRỞ VỀ TRẠNG THÁI BAN ĐẦU CỦA MÁY :D

hoanghak37b

Thành viên mới
14/12/15
28
6
3
HIỆN TẠI MÌNH ĐÃ SỬA THÀNH CÔNG MÁY TÍNH BẢNG MIPAD2. HEHE. ANH EM NÀO CẦN MÌNH TEAMVIEW HƯỚNG DẪN CÁCH SỬA THÌ PM MÌNH NHÉ! ĐÃ THỬ VÀ THÀNH CÔNG, FLASH TRỞ VỀ TRẠNG THÁI BAN ĐẦU CỦA MÁY :D
Bác giúp em với tự đưng bị treo hết máy chơi game rồi.Bác ở Hà nội thì càng tốt em mời cafe giao lưu làm quen luon

ldkhoi97

Thành viên mới
26/12/15
61
17
8
24
Bác giúp em với tự đưng bị treo hết máy chơi game rồi.Bác ở Hà nội thì càng tốt em mời cafe giao lưu làm quen luon
Mình ở Huế bạn ạ. Cho mình sdt, có gì mình liên lạc hỗ trợ qua Teamview giúp bạn nhé! Bạn cài Teamview trước đi

• Like
Reactions: hoanghak37b

pthy2k

Thành viên
5/7/15
77
39
18
29
van ko cuu duoc tinh treo treo logo do root cua may em. hic. no chet may ngay roi van chua song lai.hic
Vào được Fastboot là cứu được tuốt, cài recovery qua fastboot, push rom vào bộ nhớ qua fast boot. Khởi động lại, vào recovery mode rồi flash rom vừa push vào máy. Done!

hoanghak37b

Thành viên mới
14/12/15
28
6
3
Vẫn không được các bạn ạ. Mình nghĩ những ai đã bị lỗi chọn TWRP/CWM khi update Super SU thì lỗi sẽ khác rất nhiều so với các bạn chỉ bị treo logo MI :(
híc lỗi này không biết đã khắc phục được chưa

daicahobao

Thành viên mới
9/3/16
5
1
3
32
Có dùng được với rom MC không nhỉ, mua về up rom dùng bình thường tự dưng bị đơ

mipad.nguyen

Thành viên mới
10/1/16
13
2
3
30
Vừa về tới nhà. Thấy con mipad2 bị đơ đơ. Tắt nguồn song ko bật lên đc bacs nào cứu em cái. Ấn nút nguồn vs giảm âm luongj 30s rồi mà ko có biến j mới

tib

Thành viên
13/12/15
382
84
28
www.facebook.com
Vừa về tới nhà. Thấy con mipad2 bị đơ đơ. Tắt nguồn song ko bật lên đc bacs nào cứu em cái. Ấn nút nguồn vs giảm âm luongj 30s rồi mà ko có biến j mới
Kiểu như nó bị treo thôi. Bác giữ nút nguồn 1lúc xem s. Ko đc thì cắm sạc xem có hiện tượng gì ko

Gửi bằng tapatalk

Xuân Vinh

Thành viên mới
1/1/16
19
1
3
29
cái file driver k để public hả bác ơi, máy em vào fastboot xong bị treo luôn huhu

lê mạnh tiến

Thành viên mới
30/3/16
28
0
1
27
jup e voi....may e bi treo roi..loi "dnk fastboot mode" mipad 2 cua e k ket noi dc voi may tinh luon..huhu