Hướng dẫn Hướng dẫn cài Window 10 cho Xiaomi Mipad 2

heobanhki

Thành viên
14/4/16
406
142
43
hay the
co huong dan khong bac dung co on dinh khong
pin the nao
Ổn định, kg có lỗi. Pin tầm 8-9 so với miui. Dung lượng còn lại ít nên không cài ứng dụng nặng.
Máy mình có thể chơi call of duty MW2 (thật bất ngờ) nhưng nóng bỏng tay và pin tuột như tuột quần :blush:
mipad2 chỉ có 1 cổng usb-c nên vừa sài hdd rời hay hub usb thì nghỉ sạc.
ngoài ra thì muốn sài hdd rời phải cần nguồn phụ
Hướng dẫn ở đây, bạn tham khảo
ASOP http://pan.baidu.com/s/1skgySQp (pass:yzba)
Win http://pan.baidu.com/s/1eRzclA6 (pass:w5z1)
Dùng toll của nó down, nhưng rất chậm cần kiên nhẫn)
cần 1 cáp otg usb-c, 1 usb 8g
1 chạy rom AOSP như bt bằng fastboot (dùng cái ADB này) (bản này là rom ASOP Native-release đã mod để boot từ usb-c) nên nó khác bản ASOP ở đây.

2 sau khi flash xong bản ASOP reboot 1 lần (không cần root, gapp, ....)

3 giải nén file "20151230-10586-oobe-16G", copy tất cả vào 1 usb 8g (địng dạng FAT32),

cắm usb vào mipad2, bật máy, phần còn lại nó tự chạy, khi chạy 100% thì mipad2 tự tắt, rút usb ra rồi bật mipad2 lên, chờ nó cài đặt win lần đầu khoảng 10p là xong.
* Lưu ý là nó sẽ format các phân vùng mipad 2 nên muốn quay lại miui thì phải dùng tool
Đây là cách trực tiếp không flash bios như hướng dẫn trang 1, chỉ dành cho mipad 2 16G

Sửa lần cuối:
  • Like
Reactions: minh cơ

Beelove1302

Thành viên mới
21/5/16
5
0
1
32
Bác có ở hà nội không giúp mình cài lại win cho máy mình với. Máy mình là bản cài win10 sẵn nhưng hôm qua mình reset giờ mất hết driver như bác bảo ko dùng đc cảm ứng . Ko xoay ngang được icon thì bị bé tí lại.... giúp

Lý Khởi Nguyên

Thành viên mới
28/5/16
6
0
1
31
Có bác nào ở HCM không. Giúp mình cài lại win cho máy với ạ. Xin cảm ơn và hậu tạ... :laughing:

dttung48

Thành viên
23/1/16
124
37
28
29
Bác có ở hà nội không giúp mình cài lại win cho máy mình với. Máy mình là bản cài win10 sẵn nhưng hôm qua mình reset giờ mất hết driver như bác bảo ko dùng đc cảm ứng . Ko xoay ngang được icon thì bị bé tí lại.... giúp
bạn mang qua 172 Vương Thừa Vũ mình hỗ trợ bạn, nhớ nói là đã được giới thiệu bởi dttung48 trên miui.vn k các bạn ấy k biết lại thu phí b

• Like
Reactions: Beelove1302

Beelove1302

Thành viên mới
21/5/16
5
0
1
32
bạn mang qua 172 Vương Thừa Vũ mình hỗ trợ bạn, nhớ nói là đã được giới thiệu bởi dttung48 trên miui.vn k các bạn ấy k biết lại thu phí b
cảm ơn bạn. hôm trước do không biết cài nên mình đem qua cửa hàng tcs nhờ cài mất phí tận 200k... hôm nào rảnh đi cafe hướng dẫn mình cài được không anh ngồi giao lưu :) mình dùng điện thoại với máy tính bảng chỉ hay reset về ban đầu thui chứ ko nghịch ngợm gì cả. lần đầu tiên dùng con này reset mà tự nhiên lại đơ cứ tưởng reset giống đt ko vấn đề gì

msmobile.com.vn

Thành viên
22/3/16
620
114
43
52
Các bác cho em hỏi mua cái cáp OTG để kết nối chuột USB và bàn phím của em mipad 2 như trên hình ở đâu ạ.

nttvirus

Thành viên tích cực
11/3/16
1,218
318
83
Bạn nào biết con này ở đâu còn hàng Fullbox không? Sài Gòn nhé. Cảm ơn :D

polpccc

Thành viên mới
21/12/15
18
1
3
26
Ai có thể cài giúp mình window cho bản 16gb ko , coi hướng dẫn rồi mình cũng ko biết làm , ai ở tp hcm quận 2 cài hộ mình trả công hậu hĩnh

Dasorevie

Thành viên mới
22/12/15
17
3
3
32
Ổn định, kg có lỗi. Pin tầm 8-9 so với miui. Dung lượng còn lại ít nên không cài ứng dụng nặng.
Máy mình có thể chơi call of duty MW2 (thật bất ngờ) nhưng nóng bỏng tay và pin tuột như tuột quần :blush:
1 chạy rom AOSP như bt bằng fastboot (dùng cái ADB này) (bản này là rom ASOP Native-release đã mod để boot từ usb-c) nên nó khác bản ASOP ở đây.

3 giải nén file "20151230-10586-oobe-16G", copy tất cả vào 1 usb 8g (địng dạng FAT32),
View attachment 22057
cắm usb vào mipad2, bật máy, phần còn lại nó tự chạy, khi chạy 100% thì mipad2 tự tắt, rút usb ra rồi bật mipad2 lên, chờ nó cài đặt win lần đầu khoảng 10p là xong.
* Lưu ý là nó sẽ format các phân vùng mipad 2 nên muốn quay lại miui thì phải dùng tool
Đây là cách trực tiếp không flash bios như hướng dẫn trang 1, chỉ dành cho mipad 2 16G

bạn ơi bạn có thể up dùm mình file cài win 16gb sang host khác được không :(

katoritoji

Thành viên mới
11/4/16
88
2
8
24

View attachment 22057
Cảm nhận thế nào b.mà chạy win xong cài lại android có dễ ko.với lại có dùng bộ nhớ ngoài để cài pm đc ko (cài pm vào bộ nhớ ngoài ấy).chạy xog có thể dùng e nó để cài rom cho android hay chạy pm cho ios đc ko b?

DAV

Thành viên mới
29/9/16
3
0
1
39
dttung48 ra thái hà hỏi ai để dc gặp bạn vậy ?
mình cũng tưởng reset như phone reset giờ ko dùng dc luôn