Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

ROM Hướng Dẫn Cài Rom MIUI V10 GLOBAL Chính Thức Trên Trang Chủ Xiaomi

Lanly3271

Thành viên
Do rom GLOBAL Mimax 3 ra quá muộn nên hiện tại rom của con này rất loạn up bị lỗi, rom fake, beta lỗi vặt tùm lum, rom đã qua chỉnh sửa... Anh em nên qua trang chính chủ download cho an toàn đỡ phải tải nhầm. Anh em chọn đúng rom Mimax3 rồi dowload là ok. Chắc chắn phải unlock bootloader thì mới cài dc.

Và 1 điều tối quan trọng là phải nhớ dc pass tài khoản MI (là tài khoản lúc mua máy add zo để unlock bootloader), với tài khoản google nếu đã add, vì khi cài rom xong nó sẽ bắt check online đúng pass thì mới cho sử dụng đt không nhớ là mệt.

(Cách này cũng dc dùng để unbrick cho máy ko vào dc fastboot mode, ko vào dc recovery máy đen thui cắm sạc ko báo đèn nhưng khi cắm zo máy tính nó vẫn nhận dc diver(device manager) cổng Qualcomm HS USB QDLoader 9008 thì unbrick dc. còn nếu nó ko nhận cổng Qualcomm đó thì chỉ có nước dùng acc vip có cấp phép để unbrick nếu ko có acc thì dùng test point rồi jump cho nó lên cổng Quanlcomm rồi làm theo cách này unbrick)

Link Rom:
http://en.miui.com/a-234.html
Nếu đuôi file ".gz" thì nhất định phải đổi thành ".tgz" sau đó mới giải nén ra.
Cài thêm MiPcSuite để lấy diver nếu máy ko nhận usp.
http://pcsuite.mi.com/
Tải tiếp MI-FLASH 2018-5-28.
http://en.miui.com/thread-3014918-1-1.html
Đưa điện thoại về chế độ Fastboot mode (tắt nguồn đt sau đó giữ nút giảm Volume rồi nhấn giữ nút Power button vài giây khi nó hiện lên như hình là ok) -> kết nối pc.

Screenshot_2018-11-01 Xiaomi MIUI Official Forum.png

Cuối cùng chạy XiaoMiFlash.exe rồi nhấn install diver ->nhấn Refresh Xong đốt nhang cho nó nhận dc cổng COM10 nếu ko nhận thì fix rất mệt mình bị 1 lần rồi quá sợ.
-> Select chọn đến cái thư mục rom vừa giải nén.
Quan trọng nhất là phải chọn chính xác nút tùy chọn thẻ CLEAN ALL nhìn qua vài lần chính xác rồi hãy nhấn FLASH.

Screenshot_2018-11-01 Xiaomi MIUI Official Forum(1).png

Cảm nhận sao khi flash xong thì mình thấy cái rom này ngon, mượt, ổn định, pin ngon ko khác bao nhiêu so với bản china và rom ko có cái gì để vọc.

Còn có 1 vấn đề nữa là trên rom global xiaomi thì hiện nay bị quảng cáo đầy trên mấy cái app hệ thống của máy. Anh em lên trên youtube gõ : "TẮT TOÀN BỘ QUẢNG CÁO TRONG MIUI" và làm theo là ok. và sài thêm app youtube vanced và add on abp là máy ko còn 1 móng quảng cáo nào gây phiền nữa (giảm dc khoảng 95% chặn thì chặn nhưng nó muốn qc thì nó vẫn qc như thường có vài cái app ko tắt triệt để dc mà app đó ko có gì quan trọng cả nên kệ).

Updating...
Chúc anh em flash thành công.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:

ngdcnam

Thành viên mới
Đang ở rom miui 10 eu 8.10.11 qua bản global này theo hướng dẫn là OK hả các bạn

Lanly3271

Thành viên
Update thêm hướng dẫn tắt hết mấy cái quảng cáo gây ngứa mắt.

olavina.com

Thành viên
ui thớt cho thêm hình ảnh hướng dẫn đi, muốn qua mà thấy không được tự tin lắm

Lanly3271

Thành viên
ui thớt cho thêm hình ảnh hướng dẫn đi, muốn qua mà thấy không được tự tin lắm
Mấy bước trên chỉ là chuẩn bị mấu chốt là cái miflash thôi. Bạn làm theo các bước như cái hình mình mới up lên là ok.

Anhquang119

Thành viên mới
Cho hỏi. Để update được thì cần những điều kiện gì? Thành công 100% không? Và bạn hướng dẫn chi tiết giúp vì mình ko rành về món này lắm. Cảm ơn

Lanly3271

Thành viên
Cho hỏi. Để update được thì cần những điều kiện gì? Thành công 100% không? Và bạn hướng dẫn chi tiết giúp vì mình ko rành về món này lắm. Cảm ơn
Up rom góc dùng miflash thì 100% đều thành công vì rom này là mới nhất rồi nên ko cần lo arb hay cái gì. Điều kiện quan trọng nhất là cái pc phải thấy dc cái cổng COM là ok flash đơn giản ko có gì khó cả chỉ việc download đúng rom với cáp kết nối điện thoại với pc ko chập chờn hay bị lỏng rồi làm theo đúng hướng dẫn là thành công. Và 1 điều tối quan trọng là phải nhớ dc pass tài khoản MI (là tài khoản lúc mua máy add zo để unlock bl), với tài khoản google nếu đã add, vì khi cài rom xong nó sẽ bắt check online đúng pass thì mới cho sử dụng đt.

Hau

Thành viên mới
Cho mình hỏi là phải sau 720h mới up rom tiếng việt giobal được. Nhưng 720h đó là tính từ khi nào vậy? Thanks

Lanly3271

Thành viên
Cho mình hỏi là phải sau 720h mới up rom tiếng việt giobal được. Nhưng 720h đó là tính từ khi nào vậy? Thanks
từ khi add acc mi rồi đăng ký unlock. nếu đăng ký unlock rồi b vào mi unlock test sẽ thấy số giờ cần phải chờ

Anhquang119

Thành viên mới
Mình cài miflash trên win 7 64bit nhưng bị lỗi, phải làm sao??

Nguyen Tha Phuong

Thành viên mới
Hic, mình làm theo mọi bước đều ổn. Nhưng lúc vào fastboot rồi cắm vào máy tính, bấm flash nó chạy 1 chút là fastboot tự thoát. Máy tự chuyển qua kiểu như lúc tắt nguồn cắm vào máy tính để sạc. flash vẫn chạy nhưng chạy hoài ko có tác dụng.
Bạn giúp mình với. Mình đang xài Win 8

iceboy

Thành viên mới
Hic, mình làm theo mọi bước đều ổn. Nhưng lúc vào fastboot rồi cắm vào máy tính, bấm flash nó chạy 1 chút là fastboot tự thoát. Máy tự chuyển qua kiểu như lúc tắt nguồn cắm vào máy tính để sạc. flash vẫn chạy nhưng chạy hoài ko có tác dụng.
Bạn giúp mình với. Mình đang xài Win 8
bạn thử dùng cáp khác xem sao.

Nguyen Tha Phuong

Thành viên mới
Chạy dc chút xíu là tắt fastboot rồi sạc. Mình ko hiểu bị sai chỗ nào luôn. Hic

Nguyen Tha Phuong

Thành viên mới
bạn cắm cáp vào ổ usb khác xem. máy mình lúc trước cũng bị y như vậy. bạn thử cài lại hết driver xiaomi xem
Cám ơn bạn iceboy rất nhiều nha! nhờ kinh nghiệm của bạn chỉ giúp mình, mình tải và cài lại usb driver Google rồi Qualcomm từa lưa hột dưa, cuối cùng đã chạy dc ngon lành!

xquang

Thành viên mới
Cám ơn bạn iceboy rất nhiều nha! nhờ kinh nghiệm của bạn chỉ giúp mình, mình tải và cài lại usb driver Google rồi Qualcomm từa lưa hột dưa, cuối cùng đã chạy dc ngon lành! View attachment 67007
cái này là do máy chưa nhận driver fastboot. nên nó tự out. bạn cài driver nào vậy cho mình xin đi. mình cài máy cái adb qualcom các kiểu mà vẫn k dc
cơ mà cài cái driver lenovo gì đấy thì lại nhận mới hài