Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn Hướng dẩn mod một số code ( không chuyên ) MIUI v8

Vipchi2014

Thành viên
Kích cỡ chữ ngày tháng và thời tiết nhỏ quá bạn ơi!Làm một bài hướng dẫn chỉnh kích cỡ chữ đi bạn.
Mả này
Mã:
<com.android.systemui.statusbar.policy.Clock android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather" android:textSize="11.0dip" android:id="@id/date_time" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:text="@string/no_weather_description" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
            <com.android.nongphan.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Date" android:textSize="10.0dip" android:textColor="#ccffffff" android:id="@id/amlich" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginBottom="13.0dip" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="8.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
            <TextView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather.Description" android:textSize="10.0dip" android:textColor="#ccffffff" android:id="@id/weather_description" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="0.0dip" android:layout_marginBottom="10.0dip" android:layout_above="@id/date_time" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
Chổ code này
Mã:
android:textSize="10.0dip"
Là chỉnh kích thướt chử

Love

Thành viên mới
Chỉ mình cách chuyển động màu nền theo thời tiết với bạn ơi...!Mình mod xong nó chỉ có màu xanh mặc định thôi!

CongX-max

Thành viên mới
pác có tut deodex framework vs file jar k. e dùng global rom nên toàn odex

minhnghia1991

Thành viên
Chào bạn, ko hiểu sao tui recomple setting.apk không đc , nó cứ đến chỗ như hình dưới thì dừng ,bạn xem giúp

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vipchi2014

Thành viên
Chào bạn, ko hiểu sao tui recomple setting.apk không đc , nó cứ đến chỗ như hình dưới thì dừng ,bạn xem giúp

Gửi từ Redmi Note 4X của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Bác dùng cho android 7.0 ak còn nếu 6.0 thì nên dùng apktool 1.6.0

Leo Minor

Thành viên
3 - Bác @phan_tq cho mình mượn mấy cái file bác nhé
Mod âm lịch kiểu đơn giản và dể làm
Decompile Miuisystemui.apk đả deodex nhé
Chép file này vào đúng theo đường dẩn MiuiSystemUI/smali/com/android/
https://drive.google.com/open?id=0B-5fwDO-_cUTTmo0eVAyZkowZVE
Theo đường dẩn sao
Miuisystemui/res/layout/status_bar_expanded_header.xml
Tìm code này
Mã:
<com.android.systemui.statusbar.ColorImageTextView android:entries="@array/duration_entries" android:id="@id/temperature" android:visibility="gone" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginBottom="2.0dip" android:layout_alignParentBottom="true" android:entryValues="@array/duration_entryValues" android:layoutDirection="ltr" />
Xoá 2 code nằm dưới code trên đó
View attachment 48499
Xong chép vào lại chổ xoá đó 3 code này
Mã:
<com.android.systemui.statusbar.policy.Clock android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather" android:textSize="11.0dip" android:id="@id/date_time" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:text="@string/no_weather_description" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
            <com.android.nongphan.Amlich.DuongLich2AmLich android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Date" android:textSize="10.0dip" android:textColor="#ccffffff" android:id="@id/amlich" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginBottom="13.0dip" android:layout_alignParentBottom="true" android:layout_marginStart="8.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
            <TextView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather.Description" android:textSize="10.0dip" android:textColor="#ccffffff" android:id="@id/weather_description" android:layout_width="0.0dip" android:layout_height="0.0dip" android:layout_marginBottom="10.0dip" android:layout_above="@id/date_time" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
Mở res/values/ mở ids.xml thêm code này vào cuối cùng trên cái code </resources>
Mã:
    <item type="id" name="dayofweek">false</item>
    <item type="id" name="amlich">false</item>
Mình xin nói thêm code âm lịch với code ngày tháng nếu nhiệt độ 2 chử số nó sẻ nhảy ra và 1 chử số nó sẻ nhảy vào theo lại sẻ ko bị chử sai lệt...
Riêng code này
Mã:
Nếu muốn hiển thị thêm báo thời tiết dông bảo hay gì gì đó thì sửa lại thế này mặc định mình tắt nó đi
Mã:
<TextView android:textAppearance="@style/TextAppearance.StatusBar.Expanded.Weather.Description" android:textSize="10.0dip" android:textColor="#ccffffff" android:id="@id/weather_description" android:layout_width="wrap_content" android:layout_height="wrap_content" android:layout_marginBottom="10.0dip" android:layout_above="@id/date_time" android:layout_marginStart="10.0dip" android:layout_toEndOf="@id/temperature" />
Ok xong hết rồi đó lưu lại và Recompile bỏ vào lại chổ củ
View attachment 48500
Bác Vipchi Mod dùm mình âm lịch vào MiuiSystemUI bản này với. Mình đã thử đủ mọi cách nhưng cứ import framework là bị lỗi như hình. Các file kia thì lại ko bị. Mình dùng bản arm64 hay armv7 cũng báo y chang.
File cần thiết mình tải lên đây. Bác rảnh thì mod giúp mình. Mình Cám ơn bác trước
https://drive.google.com/file/d/0ByJni50o6W_CTzFWQUJXM0RrSzg/view?usp=drivesdk

Gửi từ Redmi Note 4 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vipchi2014

Thành viên
Bác Vipchi Mod dùm mình âm lịch vào MiuiSystemUI bản này với. Mình đã thử đủ mọi cách nhưng cứ import framework là bị lỗi như hình. Các file kia thì lại ko bị. Mình dùng bản arm64 hay armv7 cũng báo y chang.
File cần thiết mình tải lên đây. Bác rảnh thì mod giúp mình. Mình Cám ơn bác trước
https://drive.google.com/file/d/0ByJni50o6W_CTzFWQUJXM0RrSzg/view?usp=drivesdk

Thiếu file rồi bác giử dùm 2 file nửa vào system/app copy 2 mục miui và miuisystem ra giử cho tôi...

Vipchi2014

Thành viên
6.0 thì dc còn 7.0 mình ko bug dc apktool mobile trưa hổ trợ 7.0 bác ak.

Vipchi2014

Thành viên
Thanks bác nhiều vì tinh thần của bác [emoji1]

Tôi làm 3 ngày ko dc đổi pb apktool khác củng ko dc chắc tại tại bọn nga nó mod lại file đó nên ko thể mở dc file gốc chắc là dc...ak mà nên dùng rom chính hảng đi bác rom mod thấy vậy chứ ko ổn đâu.rom global root xong xóa bớt ứng dụng trong hệ thống là ok.