Thảo luận Google camera trên Mimix 2s cực ngon.

Titiv

Thành viên
18/5/18
99
28
18
33
Chào ae,
Anh em xài camera mặc định trên mimix 2s có thích k ??? mình thì chưa ưng bụng vs camera này, và mình đã tìm hiểu camera của google mod trên Mimix 2s, mình đánh giá nó ăn đứt camera mặc định nhé. Từ ngày xài đc cái camera mod này mình có hứng thú hẳn vs e Mimix 2s trở lại (vì mình có dự định là sẽ bán ẻm để rước e Pixel 3XL chỉ vì cái camera).
Đảm bảo là ngon ae nhé. https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/dev-bsg/
Tải bản mới nhất về cài (đơn giản như ăn kẹo), và nó hoạt động hoàn toàn trơn tru. Kể cả chế độ Night sight (rất bá đạo trong môi trường thiếu sáng) cũng hoạt động.
(Ps: bản rom mình đang xài là global 10.2.1.0).
Lên thôi nào ae ơi :)

• Like
Reactions: heobanhki

heobanhki

Thành viên
14/4/16
406
142
43
Chào ae,
Anh em xài camera mặc định trên mimix 2s có thích k ??? mình thì chưa ưng bụng vs camera này, và mình đã tìm hiểu camera của google mod trên Mimix 2s, mình đánh giá nó ăn đứt camera mặc định nhé. Từ ngày xài đc cái camera mod này mình có hứng thú hẳn vs e Mimix 2s trở lại (vì mình có dự định là sẽ bán ẻm để rước e Pixel 3XL chỉ vì cái camera).
Đảm bảo là ngon ae nhé. https://www.celsoazevedo.com/files/android/google-camera/dev-bsg/
Tải bản mới nhất về cài (đơn giản như ăn kẹo), và nó hoạt động hoàn toàn trơn tru. Kể cả chế độ Night sight (rất bá đạo trong môi trường thiếu sáng) cũng hoạt động.
Camera bản update global stable 10,2,1 có luôn rồi :), chuyển động chậm, chụp đêm. Chưa thử nhiều nhưng test chụp đêm ok, tương tự các bản camera port

Sửa lần cuối:

Titiv

Thành viên
18/5/18
99
28
18
33
Camera bản update global stable 10,2,1 có luôn rồi :), chuyển động chậm, chụp đêm. Chưa thử nhiều nhưng test chụp đêm ok, tương tự các bản camera port
Đúng rồi hôm qua mình cũng mới thấy 10.2.1.0. Trước đó mình xài bản 10.0.9.0 thì chế độ Night sight bị lag k hoạt động đc vs chụp hình rất chậm và bực. Checkin thấy có update rom mới và sau khi update thì mọi chuyện hoạt động trơ tru nên share cho ae. Thật sự rất ưng bụng vs cái camera mod này. (công nhận phần mềm google làm tốt thật).

• Like
Reactions: heobanhki

Chaomaolk

Thành viên mới
15/8/18
6
0
1
32
Đúng rồi hôm qua mình cũng mới thấy 10.2.1.0. Trước đó mình xài bản 10.0.9.0 thì chế độ Night sight bị lag k hoạt động đc vs chụp hình rất chậm và bực. Checkin thấy có update rom mới và sau khi update thì mọi chuyện hoạt động trơ tru nên share cho ae. Thật sự rất ưng bụng vs cái camera mod này. (công nhận phần mềm google làm tốt thật).
Sao e check ko có nhỉ bác dùng bản dev ak

heobanhki

Thành viên
14/4/16
406
142
43
Sao e check ko có nhỉ bác dùng bản dev ak
Global stable nha bạn

• Like
Reactions: Titiv

Danh12

Thành viên mới
4/1/19
3
0
1
32
Máy mình cần cài gì mới xái cam này đc vậy ah tại mình cần quay 4k 60fps bác nào giúp mình với ah

Đính kèm

170.3 KB · Lượt xem: 170

Titiv

Thành viên
18/5/18
99
28
18
33
Mình k dùng bản beta này nên k rành lắm. Nhưng hiện tại trên bản global thì mình chỉ thấy quay 4k 30fps thôi bn (cam mặc đình và cả cam google mod luôn).

Hell

Thành viên
25/2/16
208
35
28
28
Bác cho hỏi hình như gcam màu hơi nhạt phải k ạ. Chỉnh lại saturation thế nào cho đẹp nhất v mấy bác. Có săn trog gcam ấy. Mk xài mi 8 :(

Haivuhuu

Thành viên mới
4/8/18
36
2
8
34
Chào ae,
Mình ấn vào link bạn gửi thấy rất nhiều bản cho mọi loại máy.ko biết down bản nào

Vansy88

Thành viên mới
25/1/16
77
10
8
33
Sao mình cài ko dc nhỉ.cài nó toàn báo ứng dụng chưa dc cài.đangbở eu ổn định mới nhất

Titiv

Thành viên
18/5/18
99
28
18
33
Sao mình cài ko dc nhỉ.cài nó toàn báo ứng dụng chưa dc cài.đangbở eu ổn định mới nhất
Bn cài bản nào ? và EU ổn định là version bao nhiêu ?
Bạn thử xóa sạch ứng dụng google camera đã cài, rồi update bản rom mới nhất (android 9) rồi tải bản :BSG V2e: MGC_6.1.021_MI8_V2e.apk (BSG, 2019-02-08, changelog) cài lại thử.

• Like
Reactions: Vansy88