Hỏi & Đáp giúp với,máy mình không cài đc twrp

Thảo luận trong 'Mi 5S' bắt đầu bởi Tuấn216, 5/2/18.

1. Bo chimy

Bo chimy Thành viên

2005) S_BROM_CMD_STARTCMD_FAIL
    - Lỗi này xảy ra khi bạn chọn nạp block "PRELOADER" & "DSP_BL" mà không sử dụng đúng phiên bản SP Flash Tool, ví dụ phiên bản SP Flash Tool v2.xxx dùng cho điện thoại sử dụng chipset MT6573. Lỗi này có thể xảy ra nếu bạn đánh dấu chọn "DA DL all with checksum" khi nạp.
    - Nêu bạn muốn nạp block "PRELOADER" & "DSP_BL" thì điện thoại của bạn phải kết nối ở chế độ META (bấm giữ nút giảm âm lượng của điện thoại và kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB)(hoặc bấm giữ nút tăng âm lượng, nút nguồn --> kết nối điện thoại với máy tính thông qua cáp USB). Nếu nạp các block này mà không không chuyển sang chế độ META thì khi nạp sẽ báo lỗi như trên.
    - Nếu bạn đánh dấu chọn ReadBack, Format hoặc MemoryTest và gặp lỗi trên thì bạn phải chuyển điện thoại sang chế độ BOOTROM

Nguồn: Gg

2. tam112

tam112 Thành viên mới

thanks bạn. lỗi này mình ko biết sao nữa mà kiếm thằng sp mới về format xong cai nó vẩn lổi đổi lại cài bằng thằng sp củ thì được. Còn mỗi vấn đề là máy bị reblock bootloader mà tài khoản mi bị dính. mà trường hợp mình dính sao ko hiểu luôn. hồi trước mình cài rom mình nhập tài khoản micloud của mình xong mình thoát ra rồi. và lâu rồi ko cài rom lại. Giờ thấy rom chạy lổi cài lại thì nó dính micloud, mà id ko phải của mình.

3. Bo chimy

Bo chimy Thành viên

Thử dùng Mi flash xem sao bạn.

4. tam112

tam112 Thành viên mới

rom thì mình cài lại được rồi. mà cái reblock bootloader giờ unlock ko biết làm sao. ko biết có tool nào ko cần nhập tài khoản mi mà vẫn unclock được ko nữa.