Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hỏi & Đáp GÓC NHỜ VẢ - Lỗi bộ nhớ trên Camera XiaoMi 360° 1080P

Cao Đức Đông

Thành viên mới
Tình hình là như này các bác ạ.
em có lắp 4 cam xiaomi 360 dùng thẻ nhớ 16gb kèm theo máy, và học theo các bắc lắp hệ thống lưu trữ bằng ổ cứng, bằng cách là mua thêm con router 3g + 1 ổ cứng di động 2tb.
em nat các cam lên ổ cứng hết,
Nhưng rất chập chờn và báo lỗi, và lỗi nữa là rất hay lỗi thẻ nhớ. em đã nat lên ổ cứng nhưng nhiều khi cam tự động ko nhận lại đưa về thẻ nhớ, và lâu lâu lại bị báo lỗi thẻ nhớ , ko ghi được tí hình nào luôn.
rồi trong mục xem lại toàn hiện ra lịch sử của 3,4 ngày của nửa tháng trước lận.
đâm ra lắp 4 cam mà nhiều khi gặp vấn đề mở lên thì toàn lỗi , ko giải quyết dc vấn đề, cực kỳ là bực luôn. mặc dù rất thích xiaomi, mà lỗi ntn có khi phải tìm phương án khách để ổn định hơn, vì em làm kho hàng.
Các bác các cao nhân ở đây đã gặp những lỗi tương tự như vậy chưa, hay có kinh nghiệm các khắc phục gì xin chỉ giáo giúp em ạ. em xin chân thành cảm ơn.

dragonqn

Thành viên mới
Tình trạng của bạn là do thẻ nhớ không tự động xoá và ghi đè, mình cũng bị nhưng không rõ nguyên nhân haiz chờ cao nhân tư vấn vậy

hauphidao

Thành viên mới
mình cũng đã từng bị như thế, và vào format thẻ nhớ, restart lại cam đến h 3 tháng rồi vẫn chưa bị lại, lâu lâu mình vẫn restart cam

tuan79

Thành viên mới
sao con cam này không tự xóa và ghi đè nhỉ. mình phải tự xóa ngày trước nó mới ghi đè..có cao nhân nào biết chỉ mình với

hellovip

Thành viên
có vẻ lỗi lỗi sao đó vì mình đang dùng mijia 1080 basic cũng bị vậy ko tự xóa, hay bị lỗi theẻ

Tidusvn05

Thành viên mới
Cho mình hỏi ngoài lề chút. router 3g gắn với ổ cứng tối đa mấy TB vậy mọi người

tuntienti

Thành viên mới
Mình cũng bị y như bạn ko biết bạn đã có cách giải quyết chưa

sinosuke

Thành viên mới
Mấy bạn đang dùng thẻ gì vậy. Nếu là thẻ Samsung thì có thể bị giống như dòng Yi camera,tình trạng y chang vậy. Đổi qua thẻ Sandisk ( tốt nhất là loại xám 80MB/s ) thì sẽ hết à.

pop4955

Thành viên
Mình cũng thấy lỗi thẻ nhớ, xong tháo ra định lấy dữ liệu thì tèo luôn cái thẻ remax 32G. hic

Tarzanvn

Thành viên mới
Mình dùng 3 cái Yi 720, 1 cái Mijia 1080 và đều bị camera gây lỗi (protect - ko format đc) phải bỏ đi 5 cái thẻ 16G 10class rồi (sandisk, kingston, trencend...). Trc đây mình để chế độ ghi khi có chuyển động thì đc khoảng 3 tháng là lỗi thẻ. Chuyển sang chế độ ghi liên tục thì đc lâu hơn. Giờ mình đang lắp thẻ 8G (ghi liên tục) đc 6 tháng rồi chưa hỏng. Ko hiểu kiểu gì!?

pop4955

Thành viên
Mình dùng 3 cái Yi 720, 1 cái Mijia 1080 và đều bị camera gây lỗi (protect - ko format đc) phải bỏ đi 5 cái thẻ 16G 10class rồi (sandisk, kingston, trencend...). Trc đây mình để chế độ ghi khi có chuyển động thì đc khoảng 3 tháng là lỗi thẻ. Chuyển sang chế độ ghi liên tục thì đc lâu hơn. Giờ mình đang lắp thẻ 8G (ghi liên tục) đc 6 tháng rồi chưa hỏng. Ko hiểu kiểu gì!?
MÌnh cũng đang để ghi khi có chuyển động, nhưng cứ khi nào đầy thẻ thì vào phần xem lại không thấy có dữ liệu: Lúc này vào setting, báo là không có thẻ nhớ ! chuyển sang ghi liên tục thì phần Phát hiện chuyển động có hoạt đọng nữa ko nhỉ bro?

Tarzanvn

Thành viên mới
MÌnh cũng đang để ghi khi có chuyển động, nhưng cứ khi nào đầy thẻ thì vào phần xem lại không thấy có dữ liệu: Lúc này vào setting, báo là không có thẻ nhớ ! chuyển sang ghi liên tục thì phần Phát hiện chuyển động có hoạt đọng nữa ko nhỉ bro?
Vẫn h.động và thông báo b.thường bạn ạ.

thetrend

Thành viên mới
. do thẻ nhớ không tự động xoá và ghi đè thì phải

nguyenmanh287

Thành viên mới
Cái lỗi này hình như không ai xử lý được nhỉ? sao bên xiaomi ko hỗ trợ gì cả. mình hỏng 7 cái thẻ nhớ rồi. thẻ không thể fomas được.,xóa thì nó lại tự khôi phục. vừa hỏng nốt cái thẻ 128g.quá bực

pop4955

Thành viên
Cái lỗi này hình như không ai xử lý được nhỉ? sao bên xiaomi ko hỗ trợ gì cả. mình hỏng 7 cái thẻ nhớ rồi. thẻ không thể fomas được.,xóa thì nó lại tự khôi phục. vừa hỏng nốt cái thẻ 128g.quá bực
Hỏng gì kinh vậy bác. Mình nhớ có 1 coon mình đi bảo hành (lên hình một lúc là treo) thì về thấy OK, các bạn ấy set cho quốc gia là Ba Lan (EU) thì phải. Một cái khác bị hiện múi giờ sai, không tài nào hiển thị giờ VN. sau nhiều lần khởi động lại , format thẻ các kiểu sau tự dưng lại được (thẻ luôn trống khoảng hơn 100MB, các dữ liệu cũ nhất tự xóa) còn múi giờ chỉnh sao cũng tự đúng :D Quốc gia mình chọn Ba Lan luôn

nguyenmanh287

Thành viên mới
Hỏng gì kinh vậy bác. Mình nhớ có 1 coon mình đi bảo hành (lên hình một lúc là treo) thì về thấy OK, các bạn ấy set cho quốc gia là Ba Lan (EU) thì phải. Một cái khác bị hiện múi giờ sai, không tài nào hiển thị giờ VN. sau nhiều lần khởi động lại , format thẻ các kiểu sau tự dưng lại được (thẻ luôn trống khoảng hơn 100MB, các dữ liệu cũ nhất tự xóa) còn múi giờ chỉnh sao cũng tự đúng :D Quốc gia mình chọn Ba Lan luôn
mình toàn bị ăn mất thẻ nhớ.cứ láp thẻ thời gian bị đầy là nó không tự xóa, không xem lại được.bỏ cái thẻ đó ra fomas thì ko tài nào fomas nổi,đã thử rất nhiều cách đều khôg thành công