Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Chia sẻ Font đẹp cho MIUI

thaonct

Thành viên
Mình cài font file .mtz xong wipe devik caches lại ăn luôn đậm nhạt cả app ch play app bên thứ 3 app hệ thống.
Là sao bác ? Trước khi cài font mtz bác cài font gì ? Mình thử như bác nói nhưng ko đậm nhạt đc ?
Bác cho xin ít hình nào

Sent from my MI 8 SE using Tapatalk

Thanga3cvp

Thành viên mới
ad ơi, làm font cho miui 11 được không? e flash font Segoe UI cho mi8se miui 11 andr 10 không được :(

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
Cho e xin font đi bác, tệp flash qua TWRP ấy
chú đổi tên font roboto-regular thành milanpro vf rồi copy vào system/font là đc.
ad ơi, làm font cho miui 11 được không? e flash font Segoe UI cho mi8se miui 11 andr 10 không được :(
do TWRP thôi bạn à. nó mà ko hỗ trợ thì bạn chỉ còn cách root máy rồi cài root explorer để copy đè folder Font vào hệ thống thôi.

Thanga3cvp

Thành viên mới
chú đổi tên font roboto-regular thành milanpro vf rồi copy vào system/font là đc.

do TWRP thôi bạn à. nó mà ko hỗ trợ thì bạn chỉ còn cách root máy rồi cài root explorer để copy đè folder Font vào hệ thống thôi.
mình dùng TWRP cũ vẫn không được ad à :(

Phucphuc88888

Thành viên
Ok rồi đậm nhạt nha google sans tự mò thui ^^
Share đi bạn, ở đây chủ thớt đã share font cho ae xài chung rồi ,biết cách thì share cho ae cùng xài chứ im im vậy ko hay.

phamphuongvt

Thành viên
e fash twrp ùi sao e ko tìm thấy phôn chữ đã fash ai chỉ giùm e

vuongtuvan

Thành viên mới
backup lại font gốc ở miui 10 kiểu gì ạ m.n :((

Trong file flash font mình down ở trên về có thư mục META-INF , mà trong root/ ở máy mình không có. thì flash vào có làm sao không ạ ?
mk cảm ơn !!!

Gửi từ MI 8 SE của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Phucphuc88888

Thành viên
Biết khi nào mới có font như font của Báo Mới full đậm nhạt fb đây các bác , đang xài font elite của bác chủ cũng ok rồi mà thích font Báo Mới quá kk .

One

Thành viên
Các bác ơi, em dùng mi8 lên miui 11 flash font vào thì không được nữa. Bác nào biết chỉ em với

Yêu Mèo

Thành viên mới
Em dùng mimax1 rom eu flash font roboto thì nó đổi được cả font trong liên quân mobile, còn trên pocophone cũng rom eu thì lại không đổi được trong game, bác giúp em với ạ

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
Em dùng mimax1 rom eu flash font roboto thì nó đổi được cả font trong liên quân mobile, còn trên pocophone cũng rom eu thì lại không đổi được trong game, bác giúp em với ạ
Bạn dùng miui mấy rồi.

TwinStephy

Thành viên
Tôi thi thích font hiện tại trên trang miui.vn. Nhìn cưng ghê, ai biết thì cho mình xin tên với đuợc ko