Chia sẻ Font đẹp cho MIUI

TakiChinos

Thành viên mới
18/1/19
2
0
1
30
Mình flash font_Sanfrancisco Compact. mình dùng Mi Max 3 vs Mi 8, sau khi flash font thì mi max 3 font nào của bạn cũng dùng được còn Mi 8 thì ko cái nào dùng đc cả :( Máy nào mình cũng root hết rồi.
À Mi 8 thì ở android 9 còn mi max là android 8

Hắc Xì Dầu

Thành viên mới
26/6/16
19
10
3
36
Mình flash font_Sanfrancisco Compact. mình dùng Mi Max 3 vs Mi 8, sau khi flash font thì mi max 3 font nào của bạn cũng dùng được còn Mi 8 thì ko cái nào dùng đc cả :( Máy nào mình cũng root hết rồi.
À Mi 8 thì ở android 9 còn mi max là android 8
Dùng TWRP-3.2.3-1208-XIAOMI8-EN-wzsx150 flash font Mi 8 đều Ok hết. Nếu dùng TWRP gốc từ twrp.me sẽ flash ko dc. Mình đã test thử rồi

ThinhNguyen2401

Thành viên mới
20/2/19
1
0
1
30
Dùng TWRP-3.2.3-1208-XIAOMI8-EN-wzsx150 flash font Mi 8 đều Ok hết. Nếu dùng TWRP gốc từ twrp.me sẽ flash ko dc. Mình đã test thử rồi
Cảm ơn bác mình làm được rồi. Mình chạy Miui 10 android 9 bản 10.2.2 rồi dùng twrp-3.2.3-0-dipper.img để flahs rồi cài Magisk root máy. Còn font thì mình lên tải Sanfrancisco vs Helvetica Nueve dùng riêng cho modules của Magisk nên đổi được. Font hiển thị nét và ổn lắm.

Chienfz

Thành viên mới
1/9/17
45
4
8
31
Chào anh em ! Hôm nay, mình chia sẻ với anh em sử dụng MIUI và AOSP những Font mà mình cho là đẹp, đáng sử dụng hàng ngày. Những link tải bên dưới đều hỗ trợ cho Flash cả rom MIUI và rom thuần Google các bạn nhé. Vào vấn đề luôn nào.
1.Sanfrancisco Compact : Font gốc trên iOS của Apple. Được mấy anh Nga mod cho MIUI. Link tải :

2.Mi Lating : Font gốc từ Rom MIUI, được các anh bên MultiRom mod lại, có hỗ trợ tiếng Việt. Các bạn sử dụng Multirom đều biết rồi. Link tải :

3.Roboto : Font này được sử dụng hầu hết trong Rom của Xiaomi.eu. Về cơ bản thì nó vốn dĩ đã rất đẹp rồi. Link tải :

4.Roboto Condensed : Font thường thấy trên rom gốc của Google. Không cần nói quá nhiều về nó. Link tải :

5.Noto Sans : Font chính thức được Google giới thiệu. Link tải :

6.Chococooky : Font rất dễ thương, thích hợp cho các bạn nữ dùng. Cũng là một cách thay đổi cho điện thoại đẹp hơn. Link tải :

7.Segoe UI: Font gốc từ Windows 8 của MS. Mình đã từng vô cùng thích nó, nên chia sẻ với anh em. Link tải :

8.Corbel : Một trong những font tuyệt vời của Hệ điều hành Windows 7, và bạn nên sử dụng thử nó. Link tải :

9.Calibri : Font này cũng thuộc về Windows và cũng rất đáng để sử dụng.
Link tải :

10. Samsung One : Font gốc từ Samsung cho Note 7. Cũng đã được đưa lên MIUI. Link tải :

11. LG Smart : Trích xuất từ rom gốc của LG. Nay đưa lên MIUI cho anh em đổi gió. Link tải :

12. HelveticaNeue : Font đã rất nổi tiếng rồi. Không cần nói thêm. Link tải :

13. Sanfrancisco Pro : font được lấy từ ios11. Cơ bản là không khác quá nhưng vẫn đáng trải nghiệm. Link tải :
Nếu như không thích Font bị đậm như Font này, hãy tải Font II hoặc III để thay đổi nhé.
Sanfrancisco Pro_II :
Sanfrancisco_III :

14. Google ProductSans : Font này GG mới ra ở phiên bản Android gần nhất. Vô tình tìm được trên mạng do một bạn mua từ trang Stye No 1 Việt hóa và chia sẻ. Mình test thử thấy ổn nên đóng gói và chia sẻ anh em.
Link tải :

15. Elite : Font này mình thấy trong theme của Nga. Đóng gói flash thử thấy đẹp. Support Full tiếng Việt nên chia sẻ. Anh em test thử.

-----------------------------
Hình ảnh test trên ROM thuần : AOSP, CM, LOS, ...

Cách sử dụng thì rất đơn giản. Yêu cầu máy đã cài TWRP. Sau đó, tải file *.zip về, copy bộ nhớ trong. Reboot Recovery, flash bộ font mà bạn đã tải. Reboot System để hưởng thành quả. Ko cần Wipe gì cả nhé.
Nếu chưa thể Flash hãy cứ đặt câu hỏi. Thân ái !
Vãi cả Hà vi jhcos vina và Viên đá nhỏ . thanh niên này có khi cùng làng với mình cũng lên . nổ địa chỉ đi .xem ae là ai cái nào ? . cùng quê mà giờ mới biết

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
Vãi cả Hà vi jhcos vina và Viên đá nhỏ . thanh niên này có khi cùng làng với mình cũng lên . nổ địa chỉ đi .xem ae là ai cái nào ? . cùng quê mà giờ mới biết
Nhìn avatar chịu không biết ai. Nói địa chỉ trước đi. Tôi xem có quen không.

thaonct

Thành viên
6/11/17
174
37
28
31
Nhìn avatar chịu không biết ai. Nói địa chỉ trước đi. Tôi xem có quen không.
Bác ơi, bác có mod đc font google san mới nhất của google cho MIUI đc ko ? Mình rất thích font này mà tìm mãi chưa có chỗ nào mod full tiếng việt và đậm nhạt đc như các font của bác

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
Bác ơi, bác có mod đc font google san mới nhất của google cho MIUI đc ko ? Mình rất thích font này mà tìm mãi chưa có chỗ nào mod full tiếng việt và đậm nhạt đc như các font của bác
Không để ý có comment. Font mới nhất của gg là product san ah bạn. Có trong bài rồi đấy.

• Like
Reactions: thaonct

thaonct

Thành viên
6/11/17
174
37
28
31
Không để ý có comment. Font mới nhất của gg là product san ah bạn. Có trong bài rồi đấy.
cám ơn bác, chả hiểu sao nhìn các font của bác thì rất đẹp, cơ mà flash vô máy nhìn nó cứ nhợt nhạt, ngoại trừ font sanfrancisco I của bác là mình thấy ưng vì nó đậm, nhìn chữ rõ ràng cơ mà theo quan điểm của mình nó hơi lùn :D, cao thêm chút là đẹp

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
cám ơn bác, chả hiểu sao nhìn các font của bác thì rất đẹp, cơ mà flash vô máy nhìn nó cứ nhợt nhạt, ngoại trừ font sanfrancisco I của bác là mình thấy ưng vì nó đậm, nhìn chữ rõ ràng cơ mà theo quan điểm của mình nó hơi lùn :D, cao thêm chút là đẹp
Bạn dùng máy gì thế? cũng nhiều yếu tố quyết định nhìn đẹp hay xấu mà. font Product San mà bạn nói đậm đà đấy. mình thì đậm đà quá là ko thích.

thaonct

Thành viên
6/11/17
174
37
28
31
Bạn dùng máy gì thế? cũng nhiều yếu tố quyết định nhìn đẹp hay xấu mà. font Product San mà bạn nói đậm đà đấy. mình thì đậm đà quá là ko thích.
mình dùng mi 8 se bạn ah, chả hiểu sao vợ mình xài redmi note 5 rom eu gốc mà font chữ nhìn đậm rõ nét hơn cả máy mình, bạn đang dùng máy gì ? xài font nào thế

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
mình dùng mi 8 se bạn ah, chả hiểu sao vợ mình xài redmi note 5 rom eu gốc mà font chữ nhìn đậm rõ nét hơn cả máy mình, bạn đang dùng máy gì ? xài font nào thế
Mình dùng font sanfrancisco compact đây. Note7. Nhìn ổn. Rom eu mặc định font roboto thôi mà

thaonct

Thành viên
6/11/17
174
37
28
31
Mình dùng font sanfrancisco compact đây. Note7. Nhìn ổn. Rom eu mặc định font roboto thôi mà
uh, ý mình là độ đậm của nét chữ trên máy vợ mình redmi note 5 xài rom eu, nó đậm hơn con mi 8 se của mình, mặc dù đã flash font sanfrancisco 1 của bác. chắc do màn hình thôi

LePhat

Thành viên
8/1/16
371
101
43
27
Có cách nào k unlock k cài twrp mà cài được font google sans lên máy k các bác e xài mi 9t mua trong tgdd sợ unlock mất bảo hành.

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
Có cách nào k unlock k cài twrp mà cài được font google sans lên máy k các bác e xài mi 9t mua trong tgdd sợ unlock mất bảo hành.
Thử miui editor đi. Nhưng không full font không đủ đẹp đâu.

999vs111

Thành viên mới
19/4/19
12
1
3
50
Chào anh em ! Hôm nay, mình chia sẻ với anh em sử dụng MIUI và AOSP những Font mà mình cho là đẹp, đáng sử dụng hàng ngày. Những link tải bên dưới đều hỗ trợ cho Flash cả rom MIUI và rom thuần Google các bạn nhé. Vào vấn đề luôn nào.
1.Sanfrancisco Compact : Font gốc trên iOS của Apple. Được mấy anh Nga mod cho MIUI. Link tải :

2.Mi Lating : Font gốc từ Rom MIUI, được các anh bên MultiRom mod lại, có hỗ trợ tiếng Việt. Các bạn sử dụng Multirom đều biết rồi. Link tải :

3.Roboto : Font này được sử dụng hầu hết trong Rom của Xiaomi.eu. Về cơ bản thì nó vốn dĩ đã rất đẹp rồi. Link tải :

4.Roboto Condensed : Font thường thấy trên rom gốc của Google. Không cần nói quá nhiều về nó. Link tải :

5.Noto Sans : Font chính thức được Google giới thiệu. Link tải :

6.Chococooky : Font rất dễ thương, thích hợp cho các bạn nữ dùng. Cũng là một cách thay đổi cho điện thoại đẹp hơn. Link tải :

7.Segoe UI: Font gốc từ Windows 8 của MS. Mình đã từng vô cùng thích nó, nên chia sẻ với anh em. Link tải :

8.Corbel : Một trong những font tuyệt vời của Hệ điều hành Windows 7, và bạn nên sử dụng thử nó. Link tải :

9.Calibri : Font này cũng thuộc về Windows và cũng rất đáng để sử dụng.
Link tải :

10. Samsung One : Font gốc từ Samsung cho Note 7. Cũng đã được đưa lên MIUI. Link tải :

11. LG Smart : Trích xuất từ rom gốc của LG. Nay đưa lên MIUI cho anh em đổi gió. Link tải :

12. HelveticaNeue : Font đã rất nổi tiếng rồi. Không cần nói thêm. Link tải :

13. Sanfrancisco Pro : font được lấy từ ios11. Cơ bản là không khác quá nhưng vẫn đáng trải nghiệm. Link tải :

Nếu như không thích Font bị đậm như Font này, hãy tải Font II hoặc III để thay đổi nhé.
Sanfrancisco Pro_II :
Sanfrancisco_III :

14. Google ProductSans : Font này GG mới ra ở phiên bản Android gần nhất. Vô tình tìm được trên mạng do một bạn mua từ trang Stye No 1 Việt hóa và chia sẻ. Mình test thử thấy ổn nên đóng gói và chia sẻ anh em.
Link tải :

15. Elite : Font này mình thấy trong theme của Nga. Đóng gói flash thử thấy đẹp. Support Full tiếng Việt nên chia sẻ. Anh em test thử.

-----------------------------
Hình ảnh test trên ROM thuần : AOSP, CM, LOS, ...

Cách sử dụng thì rất đơn giản. Yêu cầu máy đã cài TWRP. Sau đó, tải file *.zip về, copy bộ nhớ trong. Reboot Recovery, flash bộ font mà bạn đã tải. Reboot System để hưởng thành quả. Ko cần Wipe gì cả nhé.
Nếu chưa thể Flash hãy cứ đặt câu hỏi. Thân ái !
mình flash font roboto condensen mà k đồng bộ được
giúp mình với
mình rom eu

Gửi từ Redmi Note 7 Pro của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

LePhat

Thành viên
8/1/16
371
101
43
27
Có bác nào trích đc font mi latin pro của miui 11 k nhỉ up lên cho anh em với.

trinhbaphap

Thành viên nhiệt huyết
25/7/15
1,979
748
113
31
mình flash font roboto condensen mà k đồng bộ được giúp mình với. mình rom eu
Gửi từ Redmi Note 7 Pro của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Chào bạn ! Hnay mình mới bắt đầu thử Miui11. Cũng rom EU. Qua tìm hiểu thì lên miui11 nó sẽ được quản lí bởi font MilanProVF. Muốn Full hệ thống theo ý, bắt buộc phải thay thế Font này, khi đó sẽ phát sinh như sau :
Tính năng đậm nhạt font trên Miui11 sẽ không có tác dụng do sử dụng Font ngoài, những mục # như Facebook vẫn có đậm nhạt như bình thường.
Có bác nào trích đc font mi latin pro của miui 11 k nhỉ up lên cho anh em với.
Font MilanPro mới vẫn như thường lệ : không support full tiếng Việt nên mặc định như bên Xiaomi EU là họ khẳng định luôn không sử dụng, và cũng thông báo rằng Miui Global 11 cũng không sử dụng Font mới này.Giờ muốn sử dụng font này thì có Mi room đã tích hợp Font này vào Rom của họ rồi.

• Like
Reactions: Thằng tồi