Welcome!

By registering with us, you'll be able to discuss, share and private message with other members of our community.

SignUp Now!

Hướng dẫn File root bản địa (native) cho rom ổn định (stable) Mi3W Mi4W

LaTaPha

Thành viên mới
:D
Mình thì mò cài CWM, rồi quất SU 2.67 vô, đã chạy OK. Nhưng vẫn thích cái kiểu có tính năng root sẵn hơn.

//Công nhận cầm con Mi4 rất phê, nhất là với cái giá bèo (3tr).
Root sẵn thì có CM13 hoặc bản dev 6

namtinh6mui

Thành viên
Mình root được bản 7.1.2 rồi ahihi. Mỗi tội giờ Viper4android ko install được driver, ức chế quá chả hiểu bị lỗi gì!

namtinh6mui

Thành viên
Bác root làm sao vậy ạ, em đang hóng :3 !
root bản 7.1.1 trước, tải rom recovery 7.1.2 về cài qua TWRP, xong flash file supersu để lấy root, còn V4A thì bác vào supersu tắt cái create name separation đi là ok hahaha :D.

899282a

Thành viên mới
7.2.11 eu thì root bằng con đường nào

899282a

Thành viên mới
top pic này close rồi hả, không thấy update root rom mới gì hết

backinton

Thành viên

Mấy bqcs cho em hỏi mới laayd con mi4 về đang ở bản rom này thì root như thế nào là ổn định nhất hả các bác :) vẫn còn gà mờ quá

Sent from my MI 4W using Tapatalk

nxn.maronline

Thành viên mới
Bác xem hộ em bản rom này có native root ko với ạ. Chứ trong bảo mật ko thấy có. Thanks bác ạ.

zodzeus

Thành viên mới
Bản developer thì root sao ạ. máy mới mua thấy để bản miui7 6.4.14 chả biết bản stable hay developer

fcakai

Thành viên mới
Mình lập chủ đề này để chia sẻ các file native root cho rom ổn định Mi3W Mi4W.
Mình nói sơ qua native root nha: thường thì các rom ổn định không có root sẵn, có rom dev thì có root sẵn. Root sẵn được thể hiện ở trong phần mềm Bảo mật (Security)/Quyền (Permissions) nếu có thêm dòng Root access, còn không có có nghĩa là chưa root.

Để root thì có 2 cách, 1 cách là root bằng supersu (cách này hơi phức tạp do đòi hỏi bạn phải có custom recovery và gói cập nhật supersu), cách còn lại chính là dùng file native root này. Khi có quyền root này, mỗi lần có ứng dụng cần quyền root thì bạn vào đường dẫn mình nói ở trên, bật quyền root cho nó là ok.

Để có dòng Root access trên rom ổn định các bạn làm như sau:
1. Download file đính kèm có tên RootEnabled, chép vào máy
2. Vào ứng dụng cập nhật (Updater)

3. Chọn Menu

4. Chọn Update Package

5. Vào nơi chứa file vừa down ở bước 1

6. Chọn install
7. Sau khi cài xong, nhấn reboot
8. Vào Security/Pernissions sẽ thấy thêm dòng Root access.

Nếu các bạn ko thích root nữa thì dùng cách sau:
1. Download file đính kèm có tên RootDisabled, chép vào máy
2. Vào ứng dụng cập nhật (Updater)
3. Chọn Menu
4. Chọn Update Package
5. Vào nơi chứa file vừa down ở bước 1
6. Chọn install
7. Sau khi cài xong, nhấn reboot
8. Vào Security/Pernissions sẽ không thấy dòng Root access nữa.

7.0.5.0 KXDCNCI
RootEnabled

7.0.5.0 KXDMICI
Rom root sẵn

RootEnabled

6.7.6.0 KXDMICH
RootEnabled
RootDisbaled

RepairRoot

6.7.4.0 KXDCNCH
RootEnabled
RootDisbaled
RepairRoot
6.7.1.0 KXDMICH

RootEnabled
RootDisbaled
RepairRoot
6.7.1.0 KXDCNCH

RootEnabled
RootDisbaled
RepairRoot

6.6.4.0 KXDMICF

RootEnabled

6.6.3.0 KXDCNCF

RootEnabled
RootDisbaled

RepairRoot

6.6.3.0 KXDMICF
RootEnabled
6.6.2.0 KXDCNCF

RootEnabled
RootDisbaled

6.5.3.0 KXDMICD
RootEnabled
RootDisbaled

6.5.3.0 KXDCNCD
RootEnabled
RootDisbaled

6.5.2.0 KXDCNCD
RootEnabled
RootDisbaled

Chú ý: chọn đúng tên file, đúng mã rom cho từng thao tác nhé! Hình ảnh mình họa mình lấy trên máy khác!

Mình sẽ luôn cập nhật file root mới khi có rom mới ở đây, bạn nào dùng rom nhúng tiếng Việt thì phải dùng file khác nhé!
...
Moi nguoi oi minh moi dung miui nen hk pk nhiu..mih moi mua dc con nay va da tim toi len dc rom nay hk pk co on dinh hk nua..moi nguoi cho mih y kien vs..tks

Attachments

DinhNgo

Thành viên
Moi nguoi oi minh moi dung miui nen hk pk nhiu..mih moi mua dc con nay va da tim toi len dc rom nay hk pk co on dinh hk nua..moi nguoi cho mih y kien vs..tks
ko ổn định lắm,dùng tạm cũng đx,rom 6.0 chưa có bản stable,khuyên bạn nên dùng miui 7.1.1.0 stable: ổn định,pin dùnh thường thì 6h30-7h30 onscreen,có root native để chặn quảng cáo

DinhNgo

Thành viên
Cài file rootenabled được ko bạn? File nhẹ mà làm gì down mấy chục phút dữ vậy :(
bác kojiro ơi,có root native cho V7.1.2.0.KXDMICK (MIUI7) ko ạ,ngày nào em cũng vào hóng..

ddc7miui

Thành viên mới
Minh moi ban mua mi4 lte.ve thì đã chay.6. 0.1 miui7- 6.5.27 developer Global roi.nhung ma không có root.vay BV làm sao root dược mọi người giup mjh với.

kojiro

Lính trơn
Thành viên BQT
bác kojiro ơi,có root native cho V7.1.2.0.KXDMICK (MIUI7) ko ạ,ngày nào em cũng vào hóng..
Ko có đâu bạn, bạn dùng supersu nhé!
Minh moi ban mua mi4 lte.ve thì đã chay.6. 0.1 miui7- 6.5.27 developer Global roi.nhung ma không có root.vay BV làm sao root dược mọi người giup mjh với.
Bạn root bằng supersu nhé!

Anh Kim

Thành viên nhiệt huyết
Vào twrp sau đó flash file su mới nhất, wipe cache, Davik sau đó lên gg play down super su mới nhất. Done